Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Lightbulb Export - Import cấu hình kết nối Intouch - PLC S7-300 qua giao thức SuiteLink

Chào các bạn.

Mình muốn export- import cấu hình kết nối giữa PLC S7-300 với intouch qua giao thức SuiteLink. Phần mềm dùng để cấu hình kết nối là SMC( System Manager Console), nhưng trong phần mềm này không có lưu file được. Mình đã export nhưng nó lại không ra các thông số kết nối quan trọng như Network address và các device group.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nhé. Không thì cho mình tài liệu cũng được. Thanks/

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Chào bạn dohung. Không biết giờ bạn có nghiên cứu về Wonderware nữa không. Nếu có thời gian hướng dẫn mình cách kết nối giữa S7-300 và Wonderware với. Mình thử hoài mà không được nên mong bạn chỉ giúp mình với

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantung Xem bài viết
    Chào bạn dohung. Không biết giờ bạn có nghiên cứu về Wonderware nữa không. Nếu có thời gian hướng dẫn mình cách kết nối giữa S7-300 và Wonderware với. Mình thử hoài mà không được nên mong bạn chỉ giúp mình với
    Hi Bạn Tùng,

Kết nối S7 300 với Intouch đơn giản lắm,
    có thể dùng trực tiếp hàng thật hoặc dùng mô phỏng của Step 7 cũng được.
    Bạn kết nối qua DASIDERECT. Tuy nhiên Wonderware chỉ hỗ trợ TCP/IP ( nghĩa là cổng ethernet).
    Còn qua COM thì dùng OPC Server trung gian sau đó qua FSGATEWAY.

Cong Nam
    [email protected]

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantung Xem bài viết
    Bạn có 3 lựa chọn kết nối S7300 với intouch
    - Dassidirect: V1.5 trở lên
    - Kepserve: Mình không có license, với bản demo chỉ có vài tag. chẳng làm gì được.
    - INAT OPC Serve: Có 2 phiên bản cho TCP/IP và MPI. Download trên mạng, số tag thì vô tư, Bản Demo là 72 giờ. sau đó stop, bạn khởi động lại chạy tiếp.Mình mới mua license giá trên 45 triệu.
    cải này có thể upload fir DB của S7300 vào, khi chạy intouch viewer cũng có thể nhìn thấy.
    Cả bản phần mềm trên mình đều cấu hình được dễ dàng.

5. Bài viết của "thuaphat" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Đánh dấu