Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Lightbulb Backup USB License Key phần mềm Intouch Wonderware.

Chào các bác.

Key của Wonderware intouch gồm có key cứng và key mềm. Key mềm thì được lưu vào ổ đĩa C hệ thống dưới tên wwsuite.lic . Còn key cứng là 1 cái USB. Mình đã thử nhưng không tìm được dữ liệu gì từ USB này. Liệu chúng ta có thể backup cái USB này qua 1 cái USB khác để cắm vào chạy được không ? Ở đây mình nói đến key bản quyền nhé.

Thanks.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Mình đang nghĩ tới khả năng cái USB này cắm vào máy tính để kích hoạt ( Enable) cho file license hoạt động. Nếu đúng như thế thì chúng ta có thể tìm cái file quản lí việc kích hoạt này và kích bằng tay. Như thế sẽ bỏ qua được cái USB này.

Đúng không nhỉ ?

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Mình đang nghĩ tới khả năng cái USB này cắm vào máy tính để kích hoạt ( Enable) cho file license hoạt động. Nếu đúng như thế thì chúng ta có thể tìm cái file quản lí việc kích hoạt này và kích bằng tay. Như thế sẽ bỏ qua được cái USB này.

Đúng không nhỉ ?
    usb khóa cứng nó chủ yếu lấy số seri cũa chip usb làm chìa khóa mở phần mềm thôi
    giống như citect cũng vậy ,nhưng khóa cứng hay khóa mềm đều có cách khóa nó hết ,nhưng bản chất vấn đề phải hiểu rỏ đoạn mả nào trong phần mềm nó kiểm tra key mới khổ

4. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    key cứng chúng ta vẫn có thể crack dc, no dạng như dongle key. Mình vẩn dùng chỉ 1 key mềm chạy bình thường mà, đâu cần phải dùng key cứng?
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Vấn đề là trong công ty mình dùng intouch bản quyền có key cứng và key mềm. Nhưng cần phải có cả 2 thì mới hoạt động được. Khi rút usb key ra thì máy tính báo lỗi file key mềm chưa được enable.

Như vậy, nếu mình muốn dùng intouch, nhưng không cấm usb key vào, hoặc sao chép để chuyển qua 1 usb khác thì có được không nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    key cứng chúng ta vẫn có thể crack dc, no dạng như dongle key. Mình vẩn dùng chỉ 1 key mềm chạy bình thường mà, đâu cần phải dùng key cứng?

Hãy luôn là chính mình.

Đánh dấu