Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Cũng vì công việc thôi bro ạ!!! Buộc lòng đầu tư sang Omron thôi cho có hệ thống và bài bản, rút ngắn thời gian tự mày mò tìm hiểu . Ghi danh học ở VP Omron 2 lần rồi đến ngày nhập học không học được, vì công việc , công tác đột xuất , tức quá đi. Phải chi VP Omron dạy ngoài giờ hay biết mấy. Đàng này dạy trong giờ HC liên tiếp mấy ngày liền căng quá.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Dict.7, HCM City
    Thanks
    2
    7 lượt trong 7 bài viết
    Nói về vấn đế này thì cũng nên điểm qua KV studio lập trình cho PLC keyence với tính năng expanded ladder, cho phép viết nhiều output chỉ trên 1 dòng, thậm chí input và output xen kẽ nữa, đã từng lập trình nhiều dòng PLC và thấy KV Studio của Keyence là đáng lưu tâm nhất.
    Đây chỉ là ý kiến tham khảo thôi, còn tùy vào việc sử dụng và quan điểm của mỗi người. thân!
    Lần sửa cuối bởi vkhanh, ngày 07-06-2013 lúc 09:40 AM.
    Vikhanhads
    Automation and Service Solution
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    cac pro gui cho t cai link cx one 4.27 voi.may linh trong forum chet ca roi

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ai co key sofware CX-Profibus V1.01 khong share cho minh voi ...

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    - Cùng quan điểm với bro.
    - Cũng đang tập làm quen với sản phẩm Omron, tập thay đổi thói quen sử dụng các sản phẩm Siemens, đang cân nhắc chuyển dần sang Rockwell, ABBB hay Omron....
    - Sản phẩm Rockwell, ABB thì mình chưa có cơ hội tiếp cận, riêng Omron thì mình đã tiếp cận và đã tìm hiểu các dòng CP1L, CP1H rất đa năng, giá cả cũng tốt, nhất là phần mềm CX-One tích hợp 1 đống như TIA. Nhưng CX-ONE của Omron thì rất ổn định không đỏng đảnh nặng nề khi chạy lập trình trên lader cũng cho nhiều network hơn nhiều đối tượng hơn rất dể kiểm soát, TIA chỉ cho cỡ 2 network là hết, khó chịu quá.
    - TIA là nổi thất vọng của riêng tôi khi sử dụng đến nó thành thử ra chán, phải chi TIA nó thiết kế như Step 7, Microwin...
    - Cái đặt biệt của Siemens là ra cái mới thì giết chết cái cũ kế cận không thương tiếc với đứa con gần nhất....hãng khác thì giết họ hàng xa trước, đời chít rồi đời cháu
    - Vài dòng tản mạn
    anh au bao quoc ơi.. em đang vướng mắc chỗ kết nối giữa PC với PLC omron loại CP-1L anh giúp đỡ em với ạ

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoanghoa_dtt Xem bài viết
    cac pro gui cho t cai link cx one 4.27 voi.may linh trong forum chet ca roi
    Cho máy chạy nguyên đêm hôm qua đã up song Cx-One V4.30 lên Mediafire cho anh em thuận tiện download nhé :
    Bản upload ngày 26/06/2014 nhé
    https://www.mediafire.com/folder/ej2...xxdo3t6/shared
    chúc thành công

7. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenducluu_bn Xem bài viết
    anh au bao quoc ơi.. em đang vướng mắc chỗ kết nối giữa PC với PLC omron loại CP-1L anh giúp đỡ em với ạ
    Kết nối PC với CP1L rất dễ, bạn cài CX-ONE bản mới ở trên ( dùng cho win 64 bít và win8 ok nhé )
    Sau đó dùn cáp USB kết nối giữa PC và máy in ( nếu không có ra tiệm vi tính gần nhất là có , cấp nguồn cho PLC và cắm cable vào , máy sẽ tự nhận Driver và kết nối bình thường thôi bạn
    Chúc thành công

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Kết nối PC với CP1L rất dễ, bạn cài CX-ONE bản mới ở trên ( dùng cho win 64 bít và win8 ok nhé )
    Sau đó dùn cáp USB kết nối giữa PC và máy in ( nếu không có ra tiệm vi tính gần nhất là có , cấp nguồn cho PLC và cắm cable vào , máy sẽ tự nhận Driver và kết nối bình thường thôi bạn
    Chúc thành công
    Nhưng mà con PLC loại này không có cổng USB mà anh.. loại này chỉ có cổng ethernet thôi anh ạ.. em không biết làm thế nào cả...Kết nối qua cổng ethernet với máy tính thì không được

11. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenducluu_bn Xem bài viết
    Nhưng mà con PLC loại này không có cổng USB mà anh.. loại này chỉ có cổng ethernet thôi anh ạ.. em không biết làm thế nào cả...Kết nối qua cổng ethernet với máy tính thì không được
    Vậy là con của bạn thuộc dòng CP1L-EL/EM hả
    Bạn chụp hoặc cho mình mã cụ thể của nó nhé, mình mới giúp được, nếu tối rảnh qua teamveiwer mình test kế nối giúp cho
    thân

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu