Đăng Ký
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 43
    hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhnamhm Xem bài viết
    Tự động hóa mình thấp nhỉ. Thế thì khi nào mới giàu được đây
    Thì bạn phấn đấu lên cấp 4 trong thời gian nhanh nhất là giàu được rồi
    Mấy cấp đó là mấy cấp cơ bản thôi còn nếu bạn có năng lực và sự may mắn ( khả năng quan hệ nữa ) thì vượt cấp rất nhanh
    Chúc các tân kỹ thuật , kỹ sư nhanh vượt cấp

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Em mới 3 năm nghề ah hix hix hihi nhưng lương thì đủ xài, lai rai vài bữa.

p/s: Anh em tư động hóa

Về vấn đề thực tế để 1 công ty trả lương cho các bạn bao nhiêu thì bạn phải cống hiến bao nhiêu. Đừng so sánh theo kiểu nghĩ bạn giỏi mà phải suy nghĩ theo kiểu bạn công hiến cho công ty như thế nào?
    1. Tư bản trả lương bạn đúng bản chất nếu bạn kiếm lợi cho họ 10 đồng thì bạn xứng đáng được 1 đồng. Còn Việt nam thì tôi giỏi tôi lương phải cao ( Bạn tự hỏi bạn cống hiến, đóng góp cho cái chung được bao nhiêu?! Còn không xin lỗi nói thẳng các bạn đừng buồn. Vậy thì bạn ra tự mở kinh doanh đi sẽ biết lúc đó như thế nào rồi xem đi làm và mở doanh nghiệp sẽ như thế nào?). Bản thân tôi cũng là cộng tác viên cho những doanh nghiệp tư khi họ cần thì họ cũng phải xem xét khoản mức đã phù hợp chưa mới contact chứ không phải bạn nói là người ta sẽ làm.

2. Khi làm kỹ thuật mà mong tìm giàu sang thì có 2 người
    + Người ngồi cung trăng: không tập trung nghĩ kỹ thuật giỏi mà chỉ mong kiếm tiền mà kiến thức thì chưa đủ.
    + Người làm kỹ thuật cực VIP: vì khi đó khả năng của họ ok thì cái giá mà người ta trả là phù hợp theo tiêu chí 1 mà tôi nói.

3. Bạn nào không tin đi mở doanh nghiệp đi sẽ biết. ^_^

4. Có thể người đăng tin bài này là một công ty chuyên săn đầu người ^^. Họ tìm những cái đầu có khả năng rồi contact và giới thiệu tới các công ty cần tuyển các vị trí phù hợp đạt yêu cầu.

Cái gì cũng có giá của nó hết. Xin lỗi mình thích sự thật nói các bạn đừng buồn: "Đừng tự hào tuy nhà nghèo mà học giỏi (làm giỏi) mà hãy tự hỏi (xấu hổ) vì sao tôi giỏi mà vẫn nghèo". Sống có chủ định chứ không nên hùa theo 1 cách thiếu chủ định và biến suy nghĩ của người khác là của mình.

Tôi đi làm ban đầu với mức lương chỉ là 980.000 * 2.34 và giờ tăng theo chỉ số nhà nước thì có cách này cách kia cộng tác và làm được khả năng của mình giờ thì mọi thứ đều ổn. Chắc theo bảng đánh giá của anh Quốc thì tôi nằm ở vị trí cũng khá xíu so với cái kinh nghiệm 3 năm chẳng tự hào vì điều đó mà điều tôi mong mỏi là tôi nghiên cứu và tìm sau hơn điều tôi có khả năng.
    Tôi có lẽ là thằng ngốc chăng khi đi tim sự hoàn hảo trong kỹ thuật với bản thân mình?

Tôi từng coi 1 bộ phim và có 1 câu mà tâm thấy phù hợp với bản thân tôi khi làm việc đó là: "Hãy tìm kiếm sự hoàn hảo thì thành công sẽ theo bạn".

Goodluck. Đừng thằng những ông trùm bàn phím Online mà tập trung vào tay nghề thực tế và nếu có rảnh thêm chút nữa thì chia sẻ cho những người đi sau chứ không phải thể hiện đó mới là kỹ thuật, yêu, đam mê thì bạn sẽ những cái bạn cần. Về kinh tế thì bản chất "tiền chỉ là vật trung gian".

Các bác chém nhẹ tay.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

3. The Following 2 Users Say Thank You to tran_hieu0983 For This Useful Post:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    46
    14 lượt trong 12 bài viết
    E biết đó là phim gì và câu đó chính xác là "Pursue excellence, and success will follow" "Theo đuổi sự ưu tú và thành công sẽ theo đuổi bạn" :D

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Em mới 3 năm nghề ah hix hix hihi nhưng lương thì đủ xài, lai rai vài bữa.

p/s: Anh em tư động hóa

Về vấn đề thực tế để 1 công ty trả lương cho các bạn bao nhiêu thì bạn phải cống hiến bao nhiêu. Đừng so sánh theo kiểu nghĩ bạn giỏi mà phải suy nghĩ theo kiểu bạn công hiến cho công ty như thế nào?
    1. Tư bản trả lương bạn đúng bản chất nếu bạn kiếm lợi cho họ 10 đồng thì bạn xứng đáng được 1 đồng. Còn Việt nam thì tôi giỏi tôi lương phải cao ( Bạn tự hỏi bạn cống hiến, đóng góp cho cái chung được bao nhiêu?! Còn không xin lỗi nói thẳng các bạn đừng buồn. Vậy thì bạn ra tự mở kinh doanh đi sẽ biết lúc đó như thế nào rồi xem đi làm và mở doanh nghiệp sẽ như thế nào?). Bản thân tôi cũng là cộng tác viên cho những doanh nghiệp tư khi họ cần thì họ cũng phải xem xét khoản mức đã phù hợp chưa mới contact chứ không phải bạn nói là người ta sẽ làm.

2. Khi làm kỹ thuật mà mong tìm giàu sang thì có 2 người
    + Người ngồi cung trăng: không tập trung nghĩ kỹ thuật giỏi mà chỉ mong kiếm tiền mà kiến thức thì chưa đủ.
    + Người làm kỹ thuật cực VIP: vì khi đó khả năng của họ ok thì cái giá mà người ta trả là phù hợp theo tiêu chí 1 mà tôi nói.

3. Bạn nào không tin đi mở doanh nghiệp đi sẽ biết. ^_^

4. Có thể người đăng tin bài này là một công ty chuyên săn đầu người ^^. Họ tìm những cái đầu có khả năng rồi contact và giới thiệu tới các công ty cần tuyển các vị trí phù hợp đạt yêu cầu.

Cái gì cũng có giá của nó hết. Xin lỗi mình thích sự thật nói các bạn đừng buồn: "Đừng tự hào tuy nhà nghèo mà học giỏi (làm giỏi) mà hãy tự hỏi (xấu hổ) vì sao tôi giỏi mà vẫn nghèo". Sống có chủ định chứ không nên hùa theo 1 cách thiếu chủ định và biến suy nghĩ của người khác là của mình.

Tôi đi làm ban đầu với mức lương chỉ là 980.000 * 2.34 và giờ tăng theo chỉ số nhà nước thì có cách này cách kia cộng tác và làm được khả năng của mình giờ thì mọi thứ đều ổn. Chắc theo bảng đánh giá của anh Quốc thì tôi nằm ở vị trí cũng khá xíu so với cái kinh nghiệm 3 năm chẳng tự hào vì điều đó mà điều tôi mong mỏi là tôi nghiên cứu và tìm sau hơn điều tôi có khả năng.
    Tôi có lẽ là thằng ngốc chăng khi đi tim sự hoàn hảo trong kỹ thuật với bản thân mình?

Tôi từng coi 1 bộ phim và có 1 câu mà tâm thấy phù hợp với bản thân tôi khi làm việc đó là: "Hãy tìm kiếm sự hoàn hảo thì thành công sẽ theo bạn".

Goodluck. Đừng thằng những ông trùm bàn phím Online mà tập trung vào tay nghề thực tế và nếu có rảnh thêm chút nữa thì chia sẻ cho những người đi sau chứ không phải thể hiện đó mới là kỹ thuật, yêu, đam mê thì bạn sẽ những cái bạn cần. Về kinh tế thì bản chất "tiền chỉ là vật trung gian".

Các bác chém nhẹ tay.
    Cơ hội và thách thức đây! ai muốn làm giàu bằng kỹ thuật thì thử sức nhé các pro!!!
    File đính kèm File đính kèm

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Các bạn đừng chém gió ở đây nhé. Mình đã ghi rõ là nếu cần thông tin chi tiết, các bạn có thể Email cho mình. Khi nào các bạn hỏi thông tin của mình trên mail mà mình không cho bạn câu trả lời xác đáng thì hãy lấy bằng chứng up lên đây mà nói nhé.
    Về mức lương thì với y/c tiếng Anh thành thạo, thì không có chuyện 4 -5 triệu như các bạn áp đặt cho người khác như thế.

7. Bài viết của "nhutrang" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    đang trong mục tuyển dụng của người khác
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Topic này chém kinh.Mấy bác làm công ăn lương thì nuôi chủ là chính mà cứ đòi giàu sao được .
    PS:bạn đăng tin tuyển dụng cho đầy đủ thông tin 1 chút không người ta sẽ nghĩ bạn là thu thập thông tin để spam quảng cáo đấy và bạn đang spam trên diễn đàn đấy cái topic này bạn mở sai chuyên mục
    (đề nghị mod di chuyển em nó về đúng vị trí nào)
    PS:Còn mấy bác nuôi mộng làm giàu và chém gió ra lập topic khác cho anh em vào chém tiếp nào
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

10. Bài viết của "kidsolo1412" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Như a Trần Hiếu nói rất đúng, cái gì cũng có cái giá của nó, tuỳ theo trach nhiệm và áp lực công việc, sự đóng góp của bạn cho cty mà họ trả lương, còn nếu tinh theo số năm kinh nghiệm thì k chuẩn lắm.
    Mình làm cho tụi tư bản (2 năm kn thôi), mức lương cũng k đến nỗi nhưng bù lại áp lực và trách nhiệm khá lớn, mình chuyên về commissioning cho nhà máy thép, 1 mình ôm con PLC và cái HMI, làm mà k chạy thì khóc ngoài site luôn (có lần phải gọi sang Siemen nhờ support).
    Sau 2 năm đi làm mình thấy thế này:
    +cùng nền tảng kiến thức chuyên ngành nhưng bạn có ngoại ngữ (Anh,Trung,Hàn, Nhật...) và khả năng chém gió (ý mình là kỹ năng phỏng vấn) thì lương sẽ cao hơn ( đúng với các cty nước ngoài)
    +Tính chất công việc càng khó thì lương càng cao chứ k phân biệt số năm kn (team của mình có người làm 7-8 năm kinh nghiệm trước đó nhưng lúc vào thì lương cũng như nhau nếu cùng vị trí)
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    hi pác mechatronic_Hieu
    Pác làm bên Daniel phải ko?
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Mobile : 0168 798 0344