Đăng Ký
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 43
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    mình ko làm bên đó, nhưng nghe đến Siemens với nhà máy thép chỉ có bên Daniel thoi.
    Nghe nói bên đó toàn pro ko thôi.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Ai pro k biết chứ mình thì gà lắm, lên học hỏi mấy anh trên đây nhìu
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    mình ko làm bên đó, nhưng nghe đến Siemens với nhà máy thép chỉ có bên Daniel thoi.
    Nghe nói bên đó toàn pro ko thôi.
    Vậy là chưa bao giờ thử sức với Siemens VAI nên chưa biết hả. Chưa biết cho cái link đọc thủ nè. Thấy ai cũng có kinh nghiệm về nhà máy thep, mà nói đên thép thì nói đến Danieli??? So vơi VAI thì Danieli chỉ xếp hàng em út thôi.
    https://www.industry.siemens.com/ver...px?HTTPS=REDIR
    http://en.wikipedia.org/wiki/Siemens_VAI
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 07-07-2013 lúc 12:16 AM.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Theo bro thì mức lương phù hợp gọi là mặt bằng chung cho dân tự động hóa, lương khoảng bao nhiêu/tháng, chỉ bàn về kỹ thuật ko sale, ko làm chủ hay giám đốc, làm công ăn lương (tham khảo). Có 4 cấp

Cấp 1:
    công nhân trung cấp , cao đẳng, kỹ sư mới ra trường dưới 2 năm. Phụ việc, lắp ráp tủ, lập trình PLC theo dạng modul có người giám sát (giá: 3,5 --->5 tr)

Cấp 2:
    công nhân trung cấp , cao đẳng, kỹ sư kinh nghiệm 2 --->5 năm. Độc lập viết code, nhận dự án, lập hoàn chỉnh bản vẽ động lực, kiểm soát tốt code....chạy và hoạt động tốt dự án được giao (giá: 5,5 --->9 tr)

Cấp 3:
    kỹ sư trên 7 ---> 10 năm độc lập phân tích đánh giá 1 dự án, đưa ra các giải pháp có lợi cho khách hàng (đương nhiên cũng phải có lợi cho phía mình) thuyết phục khách hàng bằng kinh nghiệm và trình độ, chịu trách nhiệm đề tài, dự án ...(giá: 10 --->16tr)

Cấp 4:
    Cấp quản lí, cấp điều hành, cấp chuyên gia rất am hiểu về kỹ thuật luôn biết phân tích đánh giá dự án, đánh giá nhân lực. Sáng tạo, luôn đưa ra các đề án mới, đột phá mang lại tiềm năng to lớn . Tuổi nghề làm việc trên 10 năm liên tục trong mảng tự động hóa (giá: 20tr ---> 30tr)

Vậy trên 30 triệu là cấp gi vậy????

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Bac làm ben VAI ah? do danieli cung cấp nhìu cho VN nên nhiều người biết, VAI thì mình chỉ biết nó cấp cho Pomina
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Vậy là chưa bao giờ thử sức với Siemens VAI nên chưa biết hả. Chưa biết cho cái link đọc thủ nè. Thấy ai cũng có kinh nghiệm về nhà máy thep, mà nói đên thép thì nói đến Danieli??? So vơi VAI thì Danieli chỉ xếp hàng em út thôi.
    https://www.industry.siemens.com/ver...px?HTTPS=REDIR
    http://en.wikipedia.org/wiki/Siemens_VAI
    Ở VN thì VAI đã tích hợp được bao nhiêu nhà máy bạn biet ko vay?
    Mình chỉ nói ở VN thôi.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Như a Trần Hiếu nói rất đúng, cái gì cũng có cái giá của nó, tuỳ theo trach nhiệm và áp lực công việc, sự đóng góp của bạn cho cty mà họ trả lương, còn nếu tinh theo số năm kinh nghiệm thì k chuẩn lắm.
    Mình làm cho tụi tư bản (2 năm kn thôi), mức lương cũng k đến nỗi nhưng bù lại áp lực và trách nhiệm khá lớn, mình chuyên về commissioning cho nhà máy thép, 1 mình ôm con PLC và cái HMI, làm mà k chạy thì khóc ngoài site luôn (có lần phải gọi sang Siemen nhờ support).
    Sau 2 năm đi làm mình thấy thế này:
    +cùng nền tảng kiến thức chuyên ngành nhưng bạn có ngoại ngữ (Anh,Trung,Hàn, Nhật...) và khả năng chém gió (ý mình là kỹ năng phỏng vấn) thì lương sẽ cao hơn ( đúng với các cty nước ngoài)
    +Tính chất công việc càng khó thì lương càng cao chứ k phân biệt số năm kn (team của mình có người làm 7-8 năm kinh nghiệm trước đó nhưng lúc vào thì lương cũng như nhau nếu cùng vị trí)
    Chém gió ngày nghĩ.
    - Bàn về làm kỹ thuật làm công ăn lương, thì muôn đời gọi là đủ sống, đừng mơ giàu có. Chỉ có con đường kinh doanh thì ok, "Phi thương bất phú"
    - Chính xác lương hướng đem ra đây bàn bạc mà kiếm cái chuẩn mực, hay dựa vào năm làm việc mà hưởng lương theo là không đúng. Có anh làm 15, 25 năm lương lẹt xẹt dưới chục chai, có anh mới vào 1,2 năm chứng tỏ khả năng, đem lại kết quả cao cho cty, cho chủ thuê họ, thì được cất nhắc làm cấp trên anh kia, dĩ nhiên là lương cũng vượt anh kia đi trước 25 năm, mà cùi bắp quá.
    - Kỹ năng chém gió phải có tuyệt chiêu. Chém bậy chém bạ thì lưỡi chém đó chém chính mình cụt giò ráng chụi, bom mình tạo ra thì tự gỡ, gỡ không được thì banh xác ráng chụi

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

8. Bài viết của "aubaoquoc" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    Daniel có sức hút ghê ghớm thật, mày làm ớ đó nên ngta gọi là pro cũng có sao đâu Hiếu

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    Ở VN thì VAI đã tích hợp được bao nhiêu nhà máy bạn biet ko vay?
    Mình chỉ nói ở VN thôi.
    VAI thì có các dự án:
    Ponina 1,3, và hình như là 4
    Thép nhà bè, upgrade lâu lắm rồi
    Thép Pomihoa
    Thép Việt hàn
    Danieli:
    Thép miền nam
    Thép Hòa Phát
    Mới nhất là cán nguội Đông Á
    Thép Phú Mỹ Flat có một giây chuyền cán nguội revrsing cùng dùng của Danieli
    Posco cũng có một dây chuyền nhỏ
    Một nhà máy gì đó trên thái Nguyên không nhớ rõ nữa.
    Tính ra Danieli ở Việt Nam cũng không quá 5 giây chuyền mới và hai giây chuyền upgrade
    Vai có tổng tất cả la 5 giây chuyền vửa mới vừa upgrade.
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 07-08-2013 lúc 10:12 AM.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Bac làm ben VAI ah? do danieli cung cấp nhìu cho VN nên nhiều người biết, VAI thì mình chỉ biết nó cấp cho Pomina
    Mình không làm cho VAI, mình làm cho một partner cũng là đối thủ của VAI, Danieli trong phần Flat Steel Product thôi, vì vậy cũng tham chiên với các đối thủ nên phải tìm hiều về họ chút thôi mà.
    Ở VN thì thị phần Danieli cao hơn chút so với Siemens VAI vì có "quan hệ tốt" với VNSteel.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Đánh dấu