Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

S7-1200 kết nối Profibus với MM440

Anh em nào đã nghiên cứu ra và làm thực tế, đang và sắp nghiên cứu về vấn đề này xin chia sẻ thông tin cho mọi người nhé.
    Cám ơn Pro
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Vì S7-1200 không có tích hợp Profibus như dòng 300 - 2DP nên phải mở rộng thêm module rời về Profibus. và MM440 cũng lựa chọn tương tự với profibus. Và mình thử cấu hình tương tự như 300 với MM4xx như sau:

Như vậy không biết có đúng không mong các pro giúp đỡ thêm.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết

S7-1200 Profibus example with MM440 motor drive

Tôi đặt một project nhỏ sử dụng TIA Portal 11 Professional bằng cách sử dụng một S7-1214 để kiểm soát một MICROMASTER 440 drive. Các motor drive được cấu hình với 2 PZD words và 4 PKW words. Đó là một thực hiện rất cơ bản tương tự như chức năng thư viện USS. Các tập tin GSD là bao gồm như là một phần của dự án.
    Off 2 và Off 3 cần được thiết lập đúng trước khi thiết lập RUN đúng sự thật. Speed_SP sẽ chấp nhận các giá trị giữa 200,0 và -200,0 với các giá trị được phần trăm của tốc độ động cơ.
    Sẽ có hỗ trợ Profibus với các phiên bản TIA basic của TIA portal khi nó được phát hành.
    Project mẫu:
    S7 1200 MM440 Profibus DP.zip http://www.mediafire.com/?k1gxqaf81p2al7f
    Nguồn:https://www.automation.siemens.com/W...96&language=en
    Lần sửa cuối bởi hiennguyen, ngày 09-15-2011 lúc 11:15 PM.
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    Tôi đặt một project nhỏ sử dụng TIA Portal 11 Professional bằng cách sử dụng một S7-1214 để kiểm soát một MICROMASTER 440 drive. Các motor drive được cấu hình với 2 PZD words và 4 PKW words. Đó là một thực hiện rất cơ bản tương tự như chức năng thư viện USS. Các tập tin GSD là bao gồm như là một phần của dự án.
    Off 2 và Off 3 cần được thiết lập đúng trước khi thiết lập RUN đúng sự thật. Speed_SP sẽ chấp nhận các giá trị giữa 200,0 và -200,0 với các giá trị được phần trăm của tốc độ động cơ.
    Sẽ có hỗ trợ Profibus với các phiên bản TIA basic của TIA portal khi nó được phát hành.
    Project mẫu:
    S7 1200 MM440 Profibus DP.zip http://www.mediafire.com/?k1gxqaf81p2al7f
    Nguồn:https://www.automation.siemens.com/W...96&language=en
    Ý, anh này chơi với Google Translate :D

hongminhbv
    Guest
    Mình nghĩ giải pháp Profibus S7-1200 và MN440 hoàn toàn không khả thi trong thực tế vì gia thành của nó quá mắc so với các cách truyền thông khác thậm chí giá modul Profibus còn đắt hơn cả giá của PLC như vậy nghiên cứu này mình thấy không thực tế và tốn nhiều kinh phí và thời gian
    Thời gian là vàng , vàng thì ngày càng tăng giá vậy nên dành thời gian cho những công việc thiết thực hơn

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Mình nghĩ giải pháp Profibus S7-1200 và MN440 hoàn toàn không khả thi trong thực tế vì gia thành của nó quá mắc so với các cách truyền thông khác thậm chí giá modul Profibus còn đắt hơn cả giá của PLC như vậy nghiên cứu này mình thấy không thực tế và tốn nhiều kinh phí và thời gian
    Thời gian là vàng , vàng thì ngày càng tăng giá vậy nên dành thời gian cho những công việc thiết thực hơn
    Vậy cái vụ nghiên cứu Profibus S7-1200 và MM440 sẽ đưa vào mục: Người ta đã làm điều đó như thế nào?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Tiện đây cho mình hỏi về cách điều khiển biến tần M440 dùng Analog của S7 1200 như thế nào được không ạ? Mình mới nghiên cứu về vấn đề này nên không biết gì nhiều. Bạn nào có tài liệu share mình một ít với ạ. Mình cảm ơn :D
    Chúc vui vẽ^^

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    em thấy có hai kiểu truyền thông điều khiển biến tần khác là modbus rtu và uss protocol, Xin các anh chị có kinh nghiệm giải thích ưu nhược điểm của các kiểu này, và nên sử dụng kiểu nào nhất.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi [_Optimize_] Xem bài viết
    Tiện đây cho mình hỏi về cách điều khiển biến tần M440 dùng Analog của S7 1200 như thế nào được không ạ? Mình mới nghiên cứu về vấn đề này nên không biết gì nhiều. Bạn nào có tài liệu share mình một ít với ạ. Mình cảm ơn :D
    Chúc vui vẽ^^
    Bạn biết cài đặt biến tần không?! Nếu chưa biết cài đặt thì về mua biến tần vọc, hoặc mượn biến tần vọc trước đó. Không hiểu thiết bị thì điều khiển bằng niềm tin và ý chí và vài câu thần chú bắt nó làm rồi.

Với 1 thiết bị bất kỳ muốn điều khiển bằng PLC thì bạn phải hiểu nguyên lý hoạt động của nó đề đưa tín hiệu xuống điều khiển, chưa kể an toàn thiết bị...
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    Topic này chủ thớt mở lâu tồi mà sao im lặng thế này? Đề nghị các mem thảo luận để anh em trao đổi thêm. Tôi nghĩ Siemens họ đưa ra chắc phải có ứng dụng chứ. về mặc cấu hình thì tôi thấy bình thường. Còn ứng dựng thực tế hay không thuỳ tuỳ vào trường hợp chứ không nhất thiết như hongminhbv nói đâu. Nếu so sánh với S7-300 nối với MM440 qua profibus với dùng S7-200 thì giá thành cũng cạnh tranh hơn nhiều đấy chứ hongminhbv?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu