Đăng Ký
Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Gỡ bỏ tên khi bị tag ảnh không mong muốn trên facebook

Chức năng nhận diện khuôn mặt “tag suggestion” trên facebook sẽ giúp làm nhanh quá trình nhận diện khuôn mặt, nó lướt qua tất cả các bức ảnh được đăng tải và gợi ý tên của một số tài khoản trong danh sách bạn bè. Tuy nhiên, nếu không thích, bạn có thể xóa nó đi, đây là một khuyến cáo mới của Facebook.

1) Trên menu thả xuống (drop-down menu) “Account”, ở phía trên bên tay phải, bạn hãy chọn “Privacy Settings”.

2) Trong mục “Sharing on Facebook”, bạn hãy click vào “Customize Settings”.

3) Kéo xuống “Suggest Photos of Me to Friends” và click vào “Edit Settings”.

4) Trong drop-down bên tay phải kích vào “Disable”.

Facebook trở thành một phương tiện truyền tải hình ảnh rất phổ biến hiện nay. Rất nhiều bạn coi việc chia sẻ hình ảnh là sự hấp dẫn nhất khi tham gia facebook.

Link bị xóa bởi admin. Lý do: Link trên dành cho di dộng, nhưng không phải của trang chủ facebook, không phù hợp chủ đề.

Bạn có thể chia sẻ hình ảnh dười mọi trạng thái khác nhau, tuy nhiên một đôi lúc nào đó lại là lúc cảm thấy mình thật tệ trong mắt người khác, bạn không muốn chia sẻ hình ảnh đó nhưng vẫn bị một ai đó cố ý đánh tag tên bạn và bức ảnh đó hiện lên trên tường trang chủ. Tuy bạn đã nhận được thông báo về việc này nhưng bạn vĩnh viễn không thể gỡ bỏ được nó xuống, tên bạn lại xuất hiện bất cứ khi nào mà người ta nhấn chuột vào hình ảnh của bạn.

Cách gỡ bỏ đánh tag ảnh facebook ở trên sẽ rất tiện ích cho tất cả mọi người khi ta thành thạo các kĩ năng sử dụng facebook và bạn sẽ không lo tên của mình lộ diện trên bất kì bức ảnh nào mà bạn không mong muốn.
    Lần sửa cuối bởi hlv_trinh, ngày 07-31-2013 lúc 10:21 PM. Lý do: Link trên dành cho di dộng, nhưng không phải của trang chủ facebook, không phù hợp chủ đề.

Đánh dấu