Đăng Ký
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Màn hình proface khi nó không kết nối được với plc thì không hiển thị phần giao diện mà bạn đổ vào đâu
    nó chỉ hiển thị phần text thôi vụ này mình gặp rồi
    thân
    Anh có biết lý do tại sao mà nó không hiển thị không? hihi em tháo cái hmi của thằng tàu nó viết thì giao diện vẫn hiển thị bt như khi có connect tới plc, mặc dù không có connect tới plc .:-@

hongminhbv
    Guest
    Cái này thì mình không hiểu kỹ lắm có thể là do nhà sản suất họ làm vậy để dễ dàng nhật ra lỗi truyền thông cũng nên
    - khi bạn đang kết nối bình thường và rút dây ra thì nó vẫn hiiển thị tốt nhưng khi bạn thao tác thì nó lập tức biến mất
    giống như bạn đang lướt web thì bị mất mạng vậy
    - nếu kết nối bị lỗi thì nó không hiển thi ngay thừ đầu

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    uh! thàng này ngoài chức năng burnout, có lẽ là có thêm cái này để tăng thêm độ an toàn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Help!!!!
    Ấy bro giúp mình với.Mình sử dụng màn hinh proface GP2301 kết nối với s7200 cpu222. khin mình đổ chương trình cho màn hình xong kết nối với PLC thì tự nhiên màn hình tối thui.nhìn kỹ thì thấy chương trình của màn hình vẫn chạy. chỉ có đèn màn hình là tắt thui.
    Ai biết giúp mình với. thanks nhìu

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi CongTu.Bui Xem bài viết
    bạn tham khảo tài liệu mitsu dòng FX trước nha http://www.mediafire.com/?vd59yg60laq9sj1
    còn đây là tài liệu ProPB3 bằng tiếng việt http://www.mediafire.com/?rwo3c5twn0a4203 phần 2 http://www.mediafire.com/?zt5qbthp1aiccet
    Link phần 1 Dail rồi bác ơi bác kiểm tra lại giúp em nhé
    Thân

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Mình gửi hướng dẫn cho các bạn khi muốn kết nối Pro-face với S7-200/300
    Do ko biết up hình nên mình làm như vậy, bạn nào ko hiểu có thể email mình
    Sơ đồ cáp giống nhau : số là chân (pin), jump là nối tắt, GP 25 pin male, PLC 9 pin male
    GP 7 - PLC 5, GP 10 jump 11 - PLC 3, GP 15 jump 16 - PLC 8, GP 21 jump 22, 18 jump 19
    Còn về cài đặt thì trong phần mềm khi kết nối S7-200 có thể chọn S7-200 PPI hoặc MPI đều được, S7-300 thì chọn MPI
    Mình thấy đa phần ko kết nối được do sai cáp hoặc do tốc độ của GP với PLC ko giống nhau
    Sử dụng Proface hơi phức tạp chút nhưng khi kết nối được rồi thì mọi chuyện đơn giản lắm
    Ai cần gì thì email nhé
    LH : 0908 61 00 85 – mpanasonic~gmail.com
    toyotahcm.com/plc.html
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    dear all!!
    Mọi người cho mình hỏi màn hinh proface gp2301 có thể kết nối với plc s7200 cpu 224 được không. sao mình kết nối sử dụng cable rs422 mà màn hình báo " PLC COM. ERROR(02:AC)". còn cái màn hình proface sao khi mình tạo giao diện xong đổ xuông thì nó không hiển thị.
    tra loi :
    minh co man hinh pro-face loai gp270 . minh cung lam cap giong ban va khi ket noi voi cpu224 cung bao loi tuong tu nhu ban . Mình khác bạn là giao diện của mình đổ xuống nó vẫn hiển thị . nguyên nhân của việc không hiển thị có thể do bạn chọn sai font chữ . mình vãn chưa kết nối được màn hình với cpu224 . mong các bạn giúp đỡ .

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoangtrongvuong Xem bài viết
    dear all!!
    Mọi người cho mình hỏi màn hinh proface gp2301 có thể kết nối với plc s7200 cpu 224 được không. sao mình kết nối sử dụng cable rs422 mà màn hình báo " PLC COM. ERROR(02:AC)". còn cái màn hình proface sao khi mình tạo giao diện xong đổ xuông thì nó không hiển thị.
    tra loi :
    minh co man hinh pro-face loai gp270 . minh cung lam cap giong ban va khi ket noi voi cpu224 cung bao loi tuong tu nhu ban . Mình khác bạn là giao diện của mình đổ xuống nó vẫn hiển thị . nguyên nhân của việc không hiển thị có thể do bạn chọn sai font chữ . mình vãn chưa kết nối được màn hình với cpu224 . mong các bạn giúp đỡ .
    Thông số cài đặt vẫn chưa đúng
    Nếu sắp xếp được đến chỗ mình test cho
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    anh thiết lập MPI bình thường theo địa chỉ là 2. Còn lại là anh làm sợi cáp truyền thông cho nó là ok rồi.
    mua 2 cổng com nối chân 3-3 & 8 - 8 là ok. cái này đã làm rồi. khá đơn giản. mất khoảng 5 đến 10 phút đọc tài liệu kỹ xíu là ok rồi.

chúc thành công.
    a cho e hỏi là trong Proface mình vào PLC SETTING rồi xét nhũng thông tin gi để PROCACE có thể giao tiếp với PLC S7-300 a.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi panaso Xem bài viết
    Thông số cài đặt vẫn chưa đúng
    Nếu sắp xếp được đến chỗ mình test cho
    trong PROFACE bạn vào PLC SETTING chọn (GP:0), ( PLC:2)

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Đánh dấu