Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Arrow Tạo mẻ pha chế trên WinCC

Chào các bạn.
    Mình đang làm một bài toán: tạo mẻ pha chế sản phầm cho một hệ thống tự động hóa mà chưa biết cách giải quyết ra sao cho phù hợp.
    Hệ thống của mình dùng WinCC kết nối với CPU S7300
    - Có 100 sản phẩm khác nhau từ 3 nguyên liệu gốc đầu vào
    - Các sản phẩm này được mã hóa và phải được lưu trữ (để người vận hành chỉ việc khai báo mã sản phẩm và chọn số lượng pha chế là xong)
    - Có khả năng tạo mới một loại sản phầm nào đó
    - Có khả năng lưu trữ số lượng từng loại sản phầm được pha chế
    Hiện tại mình đang bắt đầu nghiên cứu,mình cũng chưa có định hướng làm thế nào cho phù hợp cả. Mong các bạn cho ý kiến à định hướng triển khai giúp mình mới
    Thanks alot
    YM: [email protected]

Khi viết bài bạn cần viết tên chủ đề có dấu để mọi người có thể dể quan sát
    Thanks
    Lần sửa cuối bởi thiquocvinh, ngày 07-20-2011 lúc 10:04 PM. Lý do: chủ đề không dấu

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Cái này, tui chưa làm. Nhưng theo tui thì phải dùng chức năng Batch or Recipe để thiết kế.

Tuy nhiên, đa số phần mềm Scada hiện tại chưa có tích hợp này!!!! Cho nên phải cài thêm và phải có License đính kèm, chứ license của WinCC chưa đủ.

Bạn tìm thêm thông tin nha.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Cái này mình nghĩ sẻ dùng recipe.100 sản phẩm hay bao nhiêu sản phẩm cũng dùng được.Có thể chỉ cần sử dụng 1 recipe cho 100 sản phẩm,hoặc nhiều recipe hơn tùy vào sản phẩm được điều chế ra như thế nào.
    +Với mỗi sản phẩm khác nhau,mình nghĩ sẽ dùng chung 1 số lượng tag,dùng bao nhiêu tag tùy thuộc vào sản phẩm có số lượng tag lớn nhất.
    +"Các sản phẩm này được mã hóa và phải được lưu trữ "--->Mỗi khi user sử dụng 1 sản phẩm nào,mình sẽ ghi chỉ số của sản phẩm đó ra ngoài HMI,để thông báo và mã hóa.
    +"Có khả năng tạo mới một loại sản phầm nào đó"--->cái này recipe hỗ trợ luôn

Một ít thông tin,hi vọng sẽ hữu ích với bạn

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cám ơn các ý kiến của các member, h mình sẽ ngồi đọc phần Recipe và thử triển khai xem sao, nếu có vướng mắc gì thì mình sẽ hỏi thêm các bạn nhé. Trân trọng!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình thấy Siemens có phần mềm Simatic Batch là một option của hãng chuyên về pha chế: thực phẩm, bia,... nhưng phần mềm này chạy trên nền PCS7. Không hiểu bạn nào đã làm với Simatic Batch chưa? liciens của hãng thế nào? các bạn nào đã làm rồi chia sẻ kinh nghiệm với mình với

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanhtdh Xem bài viết
    Mình thấy Siemens có phần mềm Simatic Batch là một option của hãng chuyên về pha chế: thực phẩm, bia,... nhưng phần mềm này chạy trên nền PCS7. Không hiểu bạn nào đã làm với Simatic Batch chưa? liciens của hãng thế nào? các bạn nào đã làm rồi chia sẻ kinh nghiệm với mình với
    Bạn đã chọn giải pháp cho bài toán kia chưa,thực hiện đến đâu rồi bạn?

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình vẫn đang đọc tài liệu, chắc là không thể làm theo kiểu Simatic Batch được vì bản quyền của hãng không có, vả lại số lượng pha chế sản phẩm của mình nhiều, nên có lẽ mình sẽ dùng wincc kết hợp với data base trong excell ra sao.

Đánh dấu