Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vay theo cach cua ncrazy thi minh nen chon luat dieu khien gi?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranho Xem bài viết
    vay theo cach cua ncrazy thi minh nen chon luat dieu khien gi?
    Bạn đã test thử các phương án mà mọi người đã tư vấn chưa? Thông báo kết quả thế nào? Giờ bạn hỏi thêm luật điều khiển gì thì mình chưa hiểu?
    Và bạn nên viết tiếng Việt có dấu nhé
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hiện tại mình đang làm đồ án môn học, nói chung chỉ là trên lí thuyết nên rất khó kiểm nghiệm. Nên mình lên đây mong các tiền bối góp ý.
    trong biến tần ACS 550 có luật điều khiển: U/F , điều khiển Vector.. không rõ đối với ''Đồng tốc độ 2 băng tải'' thì dùng luật nào?
    mong moi nguoi giup!

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^
    cách của mình chỉ là đến setpoint thôi, còn điều khiển thế nào cái biến tần thì là do bạn chọn, ứng dụng đơn giản thì vòng hở v/f, ứng dụng phức tạp thì vector khong hoi tiếp hoặc vector có hồi tiếp
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào mọi người,
    Mình có một số vấn đề về cài đặt biến tần acs 550 (hãng abb) cho yêu cầu sau:
    Đồng tốc độ (Master Slave):
    -Hai dây chuyền chạy nối tiếp cần ổn định tốc độ, trong đó dây chuyền 1 có tốc độ gấp 2 lần dây chuyền 2,điều khiển bảo đảm tỷ lệ tốc độ 2/1 của hai dây chuyền...
    +Mình cài cho biến tần Master như sau:
    Nhóm 15:
    Minimum AO1: 0 mA
    Maximum AO1: 20 mA
    +Cài đặt cho biến tần Slave:
    Nhóm11:
    ref select: 2(AI2)
    RefMin: 0 Hz
    RefMax: 50 Hz
    Nhóm 13:
    Maximum AI2: 0.0%
    Minimum AI2: 50.0%.
    Mình cài đặt như vậy thì có bảo đảm tỷ lệ tốc độ 2/1 của hai dây chuyền chưa? nếu chưa thì cài đặt như thế nào?

mong nhận được sự góp ý của mọi người.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Chào bạn!
    Bạn làm đồ án hay làm thực tế thì việc tính toán đến tiết kiệm chi phí vật tư củng là điều quan trọng. Với tầm công suất dưới 22KW thì bạn chọn ACS355 là đáp ứng được cho bạn rồi: Có thể Option: Card Encoder, FBA, Relay...
    Quay lại với câu hỏi chính của bạn: Đồng tốc hai Motor theo 1 tỷ lệ nhất định:
    Nếu không cần chính xác tốc độ thì bạn không phải dùng đến Encoder.
    Bạn chỉ việc dùng biến trở điều chỉnh tốc độ để chỉnh tốc độ cho con Master.(Nối vào AI1*mặc đình là áp 0-10V)
    Trên con master bạn vào thông số 15 Analog Out để chỉnh các thông số ra cho ngỏ Out analog (chú ý 1501, 102 = speed,103=Hz)(tôi chọn 1501=103 Hz, 1504= 0mA, 1505 = 20mA)
    với con Slave:
    Kết nối tín hiệu vào AI2
    chọn ref cho EXT1 là AI2 (nhóm 11)
    bây giờ Scale tỷ lệ:
    ví dụ con mas chạy 50Hz thì con Sla chạy 25Hz
    vậy bạn scale tỷ lệ trọng nhóm 1105 = 25Hz(nó cung y như cái biến trở vậy: ví dụ bạn muốn vặn biến trở maximum để BT chạy 25Hz vậy bạn phải làm sao ? bạn chỉ việc scale trong nhóm 1105 là OK rồi)
    nhóm 13
    chọn min và max cho AI2 là 0% và 100%
    bạn bật lên và chạy phà phà rồi
    Chúc bạn thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Chào bạn!
    Bạn làm đồ án hay làm thực tế thì việc tính toán đến tiết kiệm chi phí vật tư củng là điều quan trọng. Với tầm công suất dưới 22KW thì bạn chọn ACS355 là đáp ứng được cho bạn rồi: Có thể Option: Card Encoder, FBA, Relay...
    Bạn chỉ việc dùng biến trở điều chỉnh tốc độ để chỉnh tốc độ cho con Master.(Nối vào AI1*mặc đình là áp 0-10V)
    Trên con master bạn vào thông số 15 Analog Out để chỉnh các thông số ra cho ngỏ Out analog (chú ý 1501, 102 = speed,103=Hz)(tôi chọn 1501=103 Hz, 1504= 0mA, 1505 = 20mA)
    với con Slave:
    Kết nối tín hiệu vào AI2
    bây giờ Scale tỷ lệ:
    ví dụ con mas chạy 50Hz thì con Sla chạy 25Hz(Con mas đang chạy maximum =50Hz nhé)
    vậy bạn scale tỷ lệ trọng nhóm 1105 = 25Hz(nó cung y như cái biến trở vậy: ví dụ bạn muốn vặn biến trở maximum để BT chạy 25Hz vậy bạn phải làm sao ? bạn chỉ việc scale trong nhóm 1105 là OK rồi)
    nhóm 13
    Chúc bạn thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Chào bạn!
    với con Slave:
    Kết nối tín hiệu vào AI2
    bây giờ Scale tỷ lệ:
    ví dụ con mas chạy 50Hz thì con Sla chạy 25Hz
    nhóm 13
    Chúc bạn thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Những điều bạn nói hoàn toàn đúng, thank you so much!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu