Đăng Ký
Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 92 của 92
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    ối chao ôi!! chà chà... mấy ngày nay chẳng có thời gian để vô room, không ngờ lại "hot" kinh, điểm mặt cũng tàm tạm rồi,...
    khơi mào là chuyện buồn về giáo dục...kế tiếp là các pro vác dự án ra tranh cãi...đá đi đá lại, bàn đi bàn lại thì cũng đến chuyện kiếm tiền và làm giàu...giờ thật khó để xếp vào chủ đề nào nữa (-_-)

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bác này chắc là bên Tân Quang Minh chuyên làm cẩu đây mà.

Theo ý tôi thì nói chung tất cả chỉ là cái nhìn tương đối. Bên chổ tôi cũng thường làm việc với tụi KS nước ngoài nhiều thì thấy KS NN cũng bình thường, có người giỏi người dở cả thôi. Rất nhiều sự cố hỏi bọn maker thì chờ đến mỏi mòn cũng ko có câu trả lời, phần lớn các anh em KS mình xử lý xong rồi cho tụi nó cái đáp án để gọi là lịch sự khi trao đổi. Nói vậy ko phải tự cao nhưng anh em KS VN vẫn có nhiều người có năng lực. Giỏi hay ko ở ngành kỹ thuật này thì đòi hỏi người KS có chịu khó tìm tòi học hỏi từ thực tế ko chứ trường DH thì chỉ tạo cái nền tảng, bọn NN cũng vậy bọn nào mà ko chịu khó thì cũng là hàng amater cả.

Việc bạn xếp các KS dạng lãnh lương tháng như bọn tôi vào hạng tiêu cực thì hơi buồn quá vì ko phải ai cũng như vậy và cty nào cũng vậy. Các bạn tự kiếm tiền cũng chưa chắc gì đã phải đau khổ hay biết nhiều món như những người lãnh lương tháng nhất là mấy hệ thống mà các bạn chưa từng làm tới.

Kiến thức kỹ thuật là mênh mông chỉ có chúng ta là có giới hạn.

Trích dẫn Gửi bởi dangthu.tqm Xem bài viết
    Ồ các bác này sao lại phải cãi nhau ỏm tỏi lên thế nhỉ,...em thì thấy thằng kỹ sư nước ngoài sang việt nam bao giờ cũng được gọi là "chuyên gia nước ngoài" mà phải nói tụi nó làm việc chuyên nghiệp thật, chắc nước ngoài nó đào tạo bài bản và chuyên sâu lắm... nhưng chắc cũng chỉ trong chuyên ngành của tụi nó thôi...còn kỹ sư việt nam em thấy có 2 loại, 1 loại làm lĩnh lương tháng...và loại còn lại là tự kiếm tiền trả lương cho chính bản thân...kỹ sư thuộc loại này mới cần biết nhiều và biết rộng...Hix hix hix...việt nam...em không bàn về vấn đề giáo dục đâu nhé chỉ góp ý chơi thôi

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910

Đánh dấu