Đăng Ký
Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 92
    Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhlv.ddt Xem bài viết
    thế có mời em không anh dienkhung ơi :D, bàn về giáo dục thì phải nói đến những thằng đi dạy nghề như bọn em mới đau đầu . 14 điểm thi đại học, em chắc đỗ đại học rồi anh ạ . Đại học gì không biết ghê gớm thật , ha ha ha
    Bữa nào anh ra Hải Dương công tác sẽ gọi cho em

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi anhlv.ddt Xem bài viết
    em quên ko để ý bác cần tìm 1 bộ đó, bác có chào hàng chưa ạ. chưa có để em xúc cho
    Có con SPMC2402 của Control Tecnique nhưng giá gần 5000USD, khá chát, cao hơn cả hàng Basic line module Sinamics S của Siemens nữa.
    Em cứ gửi báo gửi đi, hãng phải uy tín, giống như anh yêu cầu, hàn này là hàng xuất đi chứ không phải ở VN, chỉ build tủ ở VN thôi.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi vkhanh Xem bài viết
    Trích lại lời của bác, ko ghi thêm cái gì mã cũng bị ví ah`...
    Bác nhiều năm kinh nghiệm, đi làm dự án nhiều nhưng hình như cũng cái gì đó, ví như câu phát biểu của bác

Top này tự bác nhận hay có số liệu thống kê nhỉ, làm kỹ thuật mà ko có số liệu hả
    Cho ông hai dự án tham khảo:
    Compact Plus painting line Russia 2013.
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=BTIeARkHMbg

Compact painting line Kenya 2012.
    https://plus.google.com/photos/10498...65778435099928

Cần xem thêm mấy giây chuyền khác không, Thái Lan, Malaysia, Nigeria, Vietnam đều có cả
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 08-07-2013 lúc 06:58 PM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Mình chẳn tôn sùng gì ai cả, mình chỉ nói cách làm thế nào để mình có thể thấy được mình không bằng người ta. Bạn nói đúng, máu liều thì dân VN cao hơn tui nó, chẳng hạn như là điện hạt nhân thậm chí còn chưa hình dung cụ thể nó là cái gì nhưng đã bao nhiêu cái luận văn, đồ án tốt nghiệp về nó.
    Còn nói đi comissioning, mình thường đi với một đám của Úc, khi mình commissioning ở phần entry, nó làm phần exit của một giây chuyền giấy hay thép chẳng hạn, chẳn lẽ cái motor bị đấu sai, chạy không được, hay lỏng múi dây nó ngồi đợi người đến làm hả bạn, không có cái vụ đó đâu. Mình có nhiều năm làm với tụi nó rồi bạn, nó còn thậm chí là tủ điện đấu sai nó cũng nhào vào nó gỡ dây đấu lại. Đi làm công trường, commissioning chạy tiến độ, bạn ngồi đợi người khác thì chỉ có nước bị tống cổ hả bạn. Mình thì chưa bao giờ làm một mình cả vì hầu hết dự án bên mình là nhà máy thép, hóa chất, giấy, xi măng nên đi commissioning là cả một đám từ ta đến tây đó.
    Nước ngoài hay VN gì cũng như nhau cả, chẳng qua tụi nó dc đào tạo bài bản hơn thôi. Đợt mới vào cty, đi sang training cùng bọn nước nó, người nước nó thì traning từng con ốc,từng bản vẽ, tìa liệu thì đầy đủ, còn mình thì nó quăng cho cái dự án và mấy cái bản vẽ tự coi.
    Nói chung người nước nó dc traning bài bản, cả năm traning rồi mới ra công trường nên cái gì liên quan mà tụi nó chẳng biết. Tụi nó mới ra trường cũng như VN mình, sợ còn nhiều cái k biết hơn, ks VN mình là do k dc đào tạo bài bản thôi.
    Còn khi commissioning thì có sự cố mình k làm thì ai làm?tủ điện đấu sai mình k đấu lại thì ai đấu?ks VN mình ra công trường vẫn làm dc đó thôi, đấu mấy cọng dây điện thì có gì khó? Vấn đề của ks VN là chưa biết chứ k phải k biết, hãy tạo họ cơ hội làm việc chưa chắc ai hơn ai?
    Anh Dienkhung ngày xưa mới tốt nghiệp chắc là sv ưu tú ha? người ra trường mà làm dc tất cả mọi việc như anh thì hơi hiếm.Anh di commissioning nhiều chắc có nhiều kinh nghiệm công trường, anh hãy nêu những gì cần học, cần nghiên cứu cho các bạn SV mới ra trường như tụi em phấn đấu để 13 năm sau có kiến thức mà nói chuyện với anh nũa chứ.
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

5. Bài viết của "Mechatronic_Hieu" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Dict.7, HCM City
    Thanks
    2
    7 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Cho ông hai dự án tham khảo:
    Compact Plus painting line Russia 2013.
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=BTIeARkHMbg

Compact painting line Kenya 2012.
    https://plus.google.com/photos/10498...65778435099928

Cần xem thêm mấy giây chuyền khác không, Thái Lan, Malaysia, Nigeria, Vietnam đều có cả
    Bác có chắc những dự án đó 1 mình bác làm ko vậy? Bác tính ra có bao nhiêu đơn vị của các nước làm dự án mà bác biết, mình cũng có những ông anh làm dự án cho nước ngoài và cũng đi khắp nơi như bác nhưng chưa ông nào dám phát biểu cái câu 'cũng nằm trong top 10', nếu có thì cũng ở trong các buổi nhậu thôi, còn bác khẳng định thế này thì...
    Lần sửa cuối bởi vkhanh, ngày 08-07-2013 lúc 10:16 PM.
    Vikhanhads
    Automation and Service Solution
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    chắc chắn là anh dienkhung k thể làm 1 mình rồi, thường thì mỗi người sẽ chịu trách nhiệm 1 khu vực, mình làm bên long product chắc cũng giống như flat product của bác ấy

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi vkhanh Xem bài viết
    Bác có chắc những dự án đó 1 mình bác làm ko vậy?
    Ông nghĩ môt mình tôi là được cái dự án đó hả, thánh cũng không làm được chứ nói gì tôi. Tôi chỉ làm một phần thôi, hiện tại code không cần viết lại vì concept là có sẵn nhưng commissioning thì lúc nào tôi chẳng phải đi, mỗi năm ít nhất là một dự án. Ông không thấy cái hình khi quay phim ở chỗ coater room nó có cái bóng của tôi đang cầm điện thoại qua đó sao?

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    chắc chắn là anh dienkhung k thể làm 1 mình rồi, thường thì mỗi người sẽ chịu trách nhiệm 1 khu vực, mình làm bên long product chắc cũng giống như flat product của bác ấy
    Đúng vây, long hay flat cũng giống nhau thôi, mỗi người phụ trách một công đoạn chứ không ai có thể làm hết được. Sản phẩm rebar mình cũng commissioning 2 giây chuyền khi còn làm cho Siemens cách đây gần 5 năm rồi. Danieli thì không thích cái lão Macaton Francis nên không về làm cho nó.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Anh Dienkhung ngày xưa mới tốt nghiệp chắc là sv ưu tú ha? người ra trường mà làm dc tất cả mọi việc như anh thì hơi hiếm.Anh di commissioning nhiều chắc có nhiều kinh nghiệm công trường, anh hãy nêu những gì cần học, cần nghiên cứu cho các bạn SV mới ra trường như tụi em phấn đấu để 13 năm sau có kiến thức mà nói chuyện với anh nũa chứ.
    Không, mình thuộc dạng lười học, thi không rớt là may rồi, mình học lai không phải tự động hóa, toàn bọ kiến thức đều tự mày mò, tìm tòi học hỏi mà có được. Em không thấy lão vkhanh trích lại phần trên lời anh khuyên cái cậu mới ra trường đó sao.
    Trong bài viết của mình mình nói rồi, đó là học hỏi, học từ nhưng điều cơ bản nhất, từ cách bấm cái đầu coss cho đên cách đấu dây, thậm chí đi dây điện sao cho đẹp, từ cách đấu cái motor tủ điện cho đến lập trình, mình đã nói rất rõ là học từ những cái nhỏ nhất. Một ông kỹ sư có giỏi lập trình đến cỡ nào đi nữa khi mà đi ra công trường cái dây điện không biết đấu thì cũng bị mấy thằng công nhân chửi cho mà thôi, lúc đó mà mua tay múa chân như cái ông autonics
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 08-07-2013 lúc 10:29 PM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    Có ai thik làm cho lão đó đâu chứ, nhưng anh thik thì cứ về làm, automation trực thuộc Danieli Automation nên k đụng chạm nhiều với lão. Công ty đang tuyển automation leader, nếu thik anh có thễ tham gia

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu