Đăng Ký
Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 92
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    14 lượt trong 9 bài viết
    Các bác cứ phê phán đấu cái motor cũng không biết. ( rất buồn hiện tại em cũng đang nằm trong số đó ).

Em xin thưa với bác rằng chả có cái chuẩn nào quy định 1 ông kĩ sư điện thì phải biết đấu cái Motor ngay tức khắc cả. Và cái đó cũng ko giải quyết vấn đề gì. Học điện có 1 tỷ thứ trên đời, nhớ được hết thì cũng điên đầu.Nói về cái cơ bản, 1 ví dụ là toán cao cấp đấy thôi, mấy năm đại học các bác giải nhoay nhoáy, nhưng đi làm 5-7 năm xem các bác có ngay tức khắc giải được không ( chắc cũng có bác giải được nhưng không nhiều ). Cũng toàn cơ bản cả đấy. Ngoài đấu nối cái motor, em liệt kê sơ sơ thì có tính toán quá tải ngắn mạch, mô phỏng điều khiển PID, điều khiển FOC, quấn máy biến áp,quấn động cơ theo tổ đấu dây , làm các loại mạch điện tử : latch, flip-flop,..., thiết kế các mạch logic số, lập trình vi điều khiển, tính bảo vệ đường dây, lựa chọn khí cụ điện... và đương nhiên lập trình PLC cơ bản : đèn giao thông, mạch khởi động tuần tự ,... em thấy cái j trong trường ĐH thì cũng đều là cơ bản cả. Em dám hỏi ngay tức khắc các bác có nhớ được tất cả những j được học trong trường ĐH ko.

Theo em, 1 ông kĩ sư (có đào tạo diện rộng) khác với 1 ông công nhân (không có đào tạo diện rộng ) là khả năng giải quyết vấn đề mới. Khi gặp 1 vấn đề mới, ông kĩ sư khác với ông công nhân ở chỗ biết tìm nó ở đâu, ít nhất là bắt đầu từ quyển sách nào trong cái đống cơ bản của ĐH. Còn tất nhiên khi đã biết cách làm, thì ông kĩ sư cũng chả khác j ông công nhân cả. Và nếu hỏi về đúng lĩnh vực, thì ngay lập tức cả ông kĩ sư và ông công nhân đều trả lời được cho bác.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aladanh2000 Xem bài viết
    Các bác cứ phê phán đấu cái motor cũng không biết. ( rất buồn hiện tại em cũng đang nằm trong số đó ).

Em xin thưa với bác rằng chả có cái chuẩn nào quy định 1 ông kĩ sư điện thì phải biết đấu cái Motor ngay tức khắc cả. Và cái đó cũng ko giải quyết vấn đề gì. Học điện có 1 tỷ thứ trên đời, nhớ được hết thì cũng điên đầu.Nói về cái cơ bản, 1 ví dụ là toán cao cấp đấy thôi, mấy năm đại học các bác giải nhoay nhoáy, nhưng đi làm 5-7 năm xem các bác có ngay tức khắc giải được không ( chắc cũng có bác giải được nhưng không nhiều ). Cũng toàn cơ bản cả đấy. Ngoài đấu nối cái motor, em liệt kê sơ sơ thì có tính toán quá tải ngắn mạch, mô phỏng điều khiển PID, điều khiển FOC, quấn máy biến áp,quấn động cơ theo tổ đấu dây , làm các loại mạch điện tử : latch, flip-flop,..., thiết kế các mạch logic số, lập trình vi điều khiển, tính bảo vệ đường dây, lựa chọn khí cụ điện... và đương nhiên lập trình PLC cơ bản : đèn giao thông, mạch khởi động tuần tự ,... em thấy cái j trong trường ĐH thì cũng đều là cơ bản cả. Em dám hỏi ngay tức khắc các bác có nhớ được tất cả những j được học trong trường ĐH ko.
    Trong cái đống của anh, em chẳng biết cài nào hết.hix
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aladanh2000 Xem bài viết

Theo em, 1 ông kĩ sư (có đào tạo diện rộng) khác với 1 ông công nhân (không có đào tạo diện rộng ) là khả năng giải quyết vấn đề mới. Khi gặp 1 vấn đề mới, ông kĩ sư khác với ông công nhân ở chỗ biết tìm nó ở đâu, ít nhất là bắt đầu từ quyển sách nào trong cái đống cơ bản của ĐH. Còn tất nhiên khi đã biết cách làm, thì ông kĩ sư cũng chả khác j ông công nhân cả. Và nếu hỏi về đúng lĩnh vực, thì ngay lập tức cả ông kĩ sư và ông công nhân đều trả lời được cho bác.
    Đây chính là cách lập luận của một ỗng kỹ sư chuyền ngồi bàn giấy đây, cũng chính là lập luận của rất rất nhiều người nhất là kỹ sư VN. Không bao giờ chấp nhận sự thật là mình dốt, mình chưa chịu khó, không trau dồi kiến thức thậm chí kiến thức không bằng người ta nhưng lại luôn tìm cái sơ hở của người ta để mà vặn sườn hay còn gọi là thọc gậy bánh xe. Thật đáng buồn. Thời buổi này đâu dâu cũng gặp lý thông mà tìm mãi cũng chẳng có thạch sanh.

4. Bài viết của "dienkhung" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    4
    7 lượt trong 5 bài viết
    ôi lâu lâu tạt qua ngõ plcvietnam thấy cái này hot quá cho cháu vào thêm củi thêm lửa. Gọi bằng cháu vì đang là sv. Cháu thấy bác DIENKHUNG pro thật, thâm niên trong ngành tự động chắc hơn tuổi cháu, hợp đồng làm dự án xếp lại chắc hơn chiều cao cháu, vị trí làm việc chắc cao lắm đây cỡ cục trưởng, bộ trưởng trở lên, cháu mới hết lớp 12 à'. Cho cháu mạn phép trích bài của bác đá xoáy các bác khác rồi cháu có ý kiến sau.
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Bạn có lẽ chưa đi làm với nước ngoài bao giờ, mình có kình nghiệm 13 năm thì gần 10 năm làm cho công ty nước ngoài, 7 năm chuyên phụ trách dự án và it nhất 5 năm chuyên làm việc với các dự án của nước ngoài.
    hơn hẳn tuổi đời cháu, giao cho cháu làm 1 cái bèo nhất chắc cả đời không xong, thợ ống nước là cháu. Chắp tay cháu bái DIENKHUNG làm sư phụ của sư phụ, chắc chắn hơn thầy cháu rồi

Ý là gì? có vẻ ông anh thừa tài năng nhưng lại thiếu ....
    đọc xoay, đá xoáy

Trích lại bài viết trên, tôi không vơ đũa cả nắm ông ạ....Nhớ năm 2007 mình có dạy một lóp về lập trình PLC cho một công ty, có một cậu có vẻ rành về PLC nên không thèm chú ý đến nhưng điều căn bản mình dạy. Vậy nhưng đến khi mình ra cho bài tập một mạch khởi động sao-tam giác thì ngồi gần một tiếng đồng hồ cũng làm không xong.
    biện hộ và giới thiệu đã từng gõ đầu trẻ, kính chào thầy

Mình chẳn tôn sùng gì ai cả, mình chỉ nói cách làm thế nào để mình có thể thấy được mình không bằng người ta. Bạn nói đúng, máu liều thì dân VN cao hơn tui nó, chẳng hạn như là điện hạt nhân thậm chí còn chưa hình dung cụ thể nó là cái gì nhưng đã bao nhiêu cái luận văn, đồ án tốt nghiệp về nó.
    Còn nói đi comissioning, mình thường đi với một đám của Úc, khi mình commissioning ở phần entry, nó làm phần exit của một giây chuyền giấy hay thép chẳng hạn, chẳn lẽ cái motor bị đấu sai, chạy không được, hay lỏng múi dây nó ngồi đợi người đến làm hả bạn, không có cái vụ đó đâu. Mình có nhiều năm làm với tụi nó rồi bạn, nó còn thậm chí là tủ điện đấu sai nó cũng nhào vào nó gỡ dây đấu lại. Đi làm công trường, commissioning chạy tiến độ, bạn ngồi đợi người khác thì chỉ có nước bị tống cổ hả bạn. Mình thì chưa bao giờ làm một mình cả vì hầu hết dự án bên mình là nhà máy thép, hóa chất, giấy, xi măng nên đi commissioning là cả một đám từ ta đến tây đó.
    cháu chưa 1 lần đứng gần người nước ngoài, nói chuyện càng pó giò, tiếng Việt học chưa xong lấy đâu ra nói chuyện với nó. Cháu chỉ không vui là Bác có quá thành kiến với người VN ta, tinh thần dân tộc kém quá

Chú Thứ này nói chí ... chí phèo, chỉ phải. Chỉ tiếc là thằng tự kiếm tiền trả cho mình thì không nhiều mà thằng ngồi lãnh lương tháng thì lại luôn to mồm.
    đọc xoay, đá xoáy

Có cần một cái list dự án tôi đã là qua cho để tham khảo không ông bạn.
    Sư phụ chuẩn bị đem hàng ra đây

Cho ông hai dự án tham khảo:
    Compact Plus painting line Russia 2013.
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=BTIeARkHMbg

Compact painting line Kenya 2012.
    https://plus.google.com/photos/10498...5778435099928o

Cần xem thêm mấy giây chuyền khác không, Thái Lan, Malaysia, Nigeria, Vietnam đều có cả
    ôi cái này theo cháu thì gọi là khoa học giả tưởng, cho cháu trúng 1 tờ số độc đắc 1,5 tỳ cũng không có cơ hội vòng quanh thế giới như Bác rồi

Ông nghĩ môt mình tôi là được cái dự án đó hả, thánh cũng không làm được chứ nói gì tôi. Tôi chỉ làm một phần thôi, hiện tại code không cần viết lại vì concept là có sẵn nhưng commissioning thì lúc nào tôi chẳng phải đi, mỗi năm ít nhất là một dự án. Ông không thấy cái hình khi quay phim ở chỗ coater room nó có cái bóng của tôi đang cầm điện thoại qua đó sao?
    nói có sách mách có chứng đấy

Đúng vây, long hay flat cũng giống nhau thôi, mỗi người phụ trách một công đoạn chứ không ai có thể làm hết được. Sản phẩm rebar mình cũng commissioning 2 giây chuyền khi còn làm cho Siemens cách đây gần 5 năm rồi. Danieli thì không thích cái lão Macaton Francis nên không về làm cho nó.
    em chả biết khúc này Bác nói gì, toàn khác tiếng mẹ đẻ chêm vào. Pó tay

.... từ cách bấm cái đầu coss cho đên cách đấu dây, thậm chí đi dây điện sao cho đẹp, từ cách đấu cái motor tủ điện cho đến lập trình, mình đã nói rất rõ là học từ những cái nhỏ nhất. Một ông kỹ sư có giỏi lập trình .....
    cái này cháu có thừa, vậy cháu có được xếp vào hàng KỸ SƯ rồi phải không Bác

Cảm ơn chú, nếu anh thích thì ngay từ khi mới thành lập Danieli VN anh đã về làm rồi, giờ thì không về nữa làm gì. với lại có về đó thì anh cũng thích công việc Engineering nên công ty nào cũng như nhau cả mà thôi.
    Con người ta có số má. Ai như cháu làm như cẩu

Để làm gì, để đi cãi nhau à, đi làm mà không tự chủ được, làm cứ như chụp giựt thôi thì đi làm thuê cũng như vậy. Đỡ mất công cái nhau mấy cái emcoder của automics hay mấy cái temperature chạy không chính xác, mua đi trả lại mất công lắm.
    có số má nói chuyện cũng khác

Chú chác làm cho Danieli chưa được 3 năm hả.
    đọc xoay, đá xoáy

Bây giờ làm sếp của autonics rồi nên mãn nguyện, không cần gõ đầu trẻ nữa mà đi gõ đầu già hả
    xếp

Hôm trước có ông bên công ty in Viettel có nhờ mình tìm người, chắc là được đó. Để mình gọi ông đó còn nhu cầu không, có gì sẽ nhắn cho Mr. Hiếu sau.
    quan chức gởi gắm cho lẹ, hơi đâu tìm việc chảy máu mắt

Sự thật là trên đời này không phải ai sinh ra cũng để làm sếp, giàu sang lai không thể tùy tiện được nên số giàu thì ít mà làm thuê thì nhiều đó mà.
    niềm mơ ước, chỉ có trong phim đối với cháu

Ui, nguội rồi, không còn ai cãi lôn nữa.
    có cháu châm lửa và xăng thơm đây

Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Trong cái đống của anh, em chẳng biết cài nào hết.hix
    Bác không hiểu cháu thì mù chất. Thấy chưa tiếng Việt cháu còn nuốt không trôi.

Đây chính là cách lập luận của một ỗng kỹ sư chuyền ngồi bàn giấy đây, cũng chính là lập luận của rất rất nhiều người nhất là kỹ sư VN. Không bao giờ chấp nhận sự thật là mình dốt, mình chưa chịu khó, không trau dồi kiến thức thậm chí kiến thức không bằng người ta nhưng lại luôn tìm cái sơ hở của người ta để mà vặn sườn hay còn gọi là thọc gậy bánh xe. Thật đáng buồn. Thời buổi này đâu dâu cũng gặp lý thông mà tìm mãi cũng chẳng có thạch sanh.
    cái này cháu thấy Bác hay vặn sườn các Bác, các anh trong đây nhất đấy. Rảnh cháu khảo sát giúp Bác cho

- Phù xong phần 1.
    - Cháu cứ tưởng trong trường đại học, người ta dạy ghê ghớm lắm chứ, kỹ sư cháu coi như vĩ nhân hay thánh sống gì đó. Hic . Cháu cứ thấy mấy ông kỹ sư các cứ cầm bản vẽ bàn bạc, số xiếc, chữ nghĩa, hình họa lằng nhằng chả hiểu mô tê gì cả. Chắc dốt đặc
    - Đọc qua bài đầu tiên thấy Bác buồn là KỸ SƯ VN không biết đấu động cơ 3 pha 6 đầu dây.
    Ha ha ha ha.....ặc ặc....ax xì...... cháu tự phong cháu là kỹ sư rồi 6 đầu, 9 đầu, 12, 15,18, 21, 24, 27, 30,....36.cứ chia hết cho 3 là đấu láng, động cơ 1 pha chạy điện 3 pha, quất luôn, động cơ 3 pha muốn chạy 1 pha đấu láng. Ai dè học kỹ sư dể như vậy sao? Không chừng chắc cỡ TIẾN SỸ, tiến sỹ chưa chắc đấu giống cháu đâu. Cháu chỉ buồi Bác là quá coi thường người VN ta quá
    - cháu vào đây xem trộm là chính. Thấy Bác cần đốt lửa trại thì cháu góp vui cho Bác. Chứ cuộc đời cháu chưa có cơ hội rờ đến con PLC chứ lập trình lập chảo thì hu hu mù tịt. Cần độ trễ thì mua cục THỜI GIAN, cần đếm cái gì thì mua cục ĐẾM, cần chạy nhanh chậm mua HỘP SỐ ĐIÊN TỬ. Cần gom 1 đống lại thì nhốt 1 đống vào tủ điện, thích chạy kiểu gì thì đấu dây kiểu đó cũng ngang ngữa con PLC à. Ngon bổ rẻ
    - cháu vào để học lóm các anh, các bác để cháu tìm cách áp dụng, cháu " thợ ống nước", cần học thêm về điện để ôm đồm thêm muốn lãnh trọn gói làm công trình từ a ---> x, mong cày cuộc nhiều tích góp để thành đại gia
    - cháu vào làm đây, Bác cảm thấy nguội cứ hú Cháu đốt lửa trại góp vui.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thoigianranh Xem bài viết
    ôi lâu lâu tạt qua ngõ plcvietnam thấy cái này hot quá cho cháu vào thêm củi thêm lửa. Gọi bằng cháu vì đang là sv. Cháu thấy bác DIENKHUNG pro thật, thâm niên trong ngành tự động chắc hơn tuổi cháu, hợp đồng làm dự án xếp lại chắc hơn chiều cao cháu, vị trí làm việc chắc cao lắm đây cỡ cục trưởng, bộ trưởng trở lên, cháu mới hết lớp 12 à'. Cho cháu mạn phép trích bài của bác đá xoáy các bác khác rồi cháu có ý kiến sau.

hơn hẳn tuổi đời cháu, giao cho cháu làm 1 cái bèo nhất chắc cả đời không xong, thợ ống nước là cháu. Chắp tay cháu bái DIENKHUNG làm sư phụ của sư phụ, chắc chắn hơn thầy cháu rồi

đọc xoay, đá xoáy

biện hộ và giới thiệu đã từng gõ đầu trẻ, kính chào thầy

cháu chưa 1 lần đứng gần người nước ngoài, nói chuyện càng pó giò, tiếng Việt học chưa xong lấy đâu ra nói chuyện với nó. Cháu chỉ không vui là Bác có quá thành kiến với người VN ta, tinh thần dân tộc kém quá

đọc xoay, đá xoáy

Sư phụ chuẩn bị đem hàng ra đây

ôi cái này theo cháu thì gọi là khoa học giả tưởng, cho cháu trúng 1 tờ số độc đắc 1,5 tỳ cũng không có cơ hội vòng quanh thế giới như Bác rồi

nói có sách mách có chứng đấy

em chả biết khúc này Bác nói gì, toàn khác tiếng mẹ đẻ chêm vào. Pó tay

cái này cháu có thừa, vậy cháu có được xếp vào hàng KỸ SƯ rồi phải không Bác

Con người ta có số má. Ai như cháu làm như cẩu

có số má nói chuyện cũng khác

đọc xoay, đá xoáy

xếp

quan chức gởi gắm cho lẹ, hơi đâu tìm việc chảy máu mắt

niềm mơ ước, chỉ có trong phim đối với cháu

có cháu châm lửa và xăng thơm đây

Bác không hiểu cháu thì mù chất. Thấy chưa tiếng Việt cháu còn nuốt không trôi.

cái này cháu thấy Bác hay vặn sườn các Bác, các anh trong đây nhất đấy. Rảnh cháu khảo sát giúp Bác cho

- Phù xong phần 1.
    - Cháu cứ tưởng trong trường đại học, người ta dạy ghê ghớm lắm chứ, kỹ sư cháu coi như vĩ nhân hay thánh sống gì đó. Hic . Cháu cứ thấy mấy ông kỹ sư các cứ cầm bản vẽ bàn bạc, số xiếc, chữ nghĩa, hình họa lằng nhằng chả hiểu mô tê gì cả. Chắc dốt đặc
    - Đọc qua bài đầu tiên thấy Bác buồn là KỸ SƯ VN không biết đấu động cơ 3 pha 6 đầu dây.
    Ha ha ha ha.....ặc ặc....ax xì...... cháu tự phong cháu là kỹ sư rồi 6 đầu, 9 đầu, 12, 15,18, 21, 24, 27, 30,....36.cứ chia hết cho 3 là đấu láng, động cơ 1 pha chạy điện 3 pha, quất luôn, động cơ 3 pha muốn chạy 1 pha đấu láng. Ai dè học kỹ sư dể như vậy sao? Không chừng chắc cỡ TIẾN SỸ, tiến sỹ chưa chắc đấu giống cháu đâu. Cháu chỉ buồi Bác là quá coi thường người VN ta quá
    - cháu vào đây xem trộm là chính. Thấy Bác cần đốt lửa trại thì cháu góp vui cho Bác. Chứ cuộc đời cháu chưa có cơ hội rờ đến con PLC chứ lập trình lập chảo thì hu hu mù tịt. Cần độ trễ thì mua cục THỜI GIAN, cần đếm cái gì thì mua cục ĐẾM, cần chạy nhanh chậm mua HỘP SỐ ĐIÊN TỬ. Cần gom 1 đống lại thì nhốt 1 đống vào tủ điện, thích chạy kiểu gì thì đấu dây kiểu đó cũng ngang ngữa con PLC à. Ngon bổ rẻ
    - cháu vào để học lóm các anh, các bác để cháu tìm cách áp dụng, cháu " thợ ống nước", cần học thêm về điện để ôm đồm thêm muốn lãnh trọn gói làm công trình từ a ---> x, mong cày cuộc nhiều tích góp để thành đại gia
    - cháu vào làm đây, Bác cảm thấy nguội cứ hú Cháu đốt lửa trại góp vui.
    Thêm một kỹ sư tài năng ngồi bàn giấy lý luận chuyện công trường nữa đây, những cái chữ như "rebar", "commissioning" mà không biết thì đúng lại là siêu hạng. Đúng là làm nhiều sắp được làm tiến sỹ "giấy" hay sắp đi bảo vệ tiến sỹ, viết báo cáo khoa học để nghiên cứu lấy điện từ hành tình khác mang về cho VN dùng chư sắp thiếu điện....Nhưng trước hết muốn biết mấy cái chữ chuyên ngành như "rebar", long product, flat product, mill, furnace, casting ... hãy mang áo cơm sang hỏi mấy ông làm bên danielia đi, không thì chí ít cũng biết hỏi Mr. Google chứ sao lại không hiểu.
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 08-09-2013 lúc 09:58 AM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Project commissioning is the process of assuring that all systems and components of a building or industrial plant are designed, installed, tested, operated, and maintained according to the operational requirements of the owner or final client. A commissioning process may be applied not only to new projects but also to existing units and systems subject to expansion, renovation or revamping. [1] [2]

In practice, the commissioning process comprises the integrated application of a set of engineering techniques and procedures to check, inspect and test every operational component of the project, from individual functions, such as instruments and equipment, up to complex amalgamations such as modules, subsystems and systems.

Commissioning activities, in the broader sense, are applicable to all phases of the project, from the basic and detailed design, procurement, construction and assembly, until the final handover of the unit to the owner, including sometimes an assisted operation phase.
    Google translate:
    Dự án vận hành là quá trình đảm bảo rằng tất cả các hệ thống và các thành phần của một tòa nhà hoặc công nghiệp nhà máy được thiết kế, lắp đặt, thử nghiệm, vận hành, bảo dưỡng theo đúng các yêu cầu hoạt động của các chủ sở hữu hoặc khách hàng thức. Một quá trình vận hành có thể được áp dụng không chỉ đối với các dự án mới mà còn cho các đơn vị hiện có và các hệ thống phụ thuộc vào việc mở rộng, cải tạo, cải tạo. [1] [2]

Trên thực tế, quá trình vận hành bao gồm các ứng dụng tích hợp của một tập hợp các kỹ thuật và thủ tục kỹ thuật để kiểm tra, thanh tra, kiểm tra mọi thành phần hoạt động của dự án, từ chức năng riêng biệt, chẳng hạn như dụng cụ và thiết bị, lên đến amalgamations phức tạp như các thành phần, hệ thống con và hệ thống.

Hoạt động vận hành, theo nghĩa rộng, được áp dụng cho tất cả các giai đoạn của dự án, từ cơ bản và chi tiết thiết kế, mua sắm, xây dựng, lắp ráp, cho đến khi bàn giao cuối cùng của đơn vị chủ sở hữu, trong đó có đôi khi một giai đoạn hoạt động hỗ trợ.

Như vậy commisioning có phải là vận hành chạy thử không mấy bác, trước giờ đi toàn nghe mấy đại ca dùng từ commissioning mà chả hiểu gì cả, tìm trên wiki thì nó không phải là thiết kế, không phải lắp đặt, không phải kiểm thử, không phải bảo trì. Chắc nó là 1 số qui trình, thủ tục dùng để kiểm tra (e ko biết từ nào chính xác hơn) để đảm bảo rằng hệ thống được thiết kế, lắp đặt ... theo đúng yêu cầu của khách hàng đề ra,
    Nếu như hiểu theo ý em là đúng thì ks làm commissioning chuyên nghiệp thì cả đời chỉ làm được commissioning thôi, lụt nghề mất ^_^, và e thì thích lập trình thôi nên chắc ko đi commisoning được ^_^
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

8. Bài viết của "ncrazy" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    A rebar (short for reinforcing bar) is a common steel bar that is commonly used as a tensioning device in reinforced concrete and reinforced masonry structures, to strengthen and hold the concrete in compression. It is usually in the form of carbon steel bars or wires, and the surfaces may be deformed for a better bond with the concrete. It is also known as reinforcing steel and reinforcement steel.[1]
    Lại wiki, trên wiki rebar chả dính dáng gì đến điện cả, chắc là có 1 rebar khác nữa , khó hiểu quá
    Hidden Content

10. Bài viết của "ncrazy" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    The page "Flat product" does not exist. You can ask for it to be created, but consider checking the search results below to see whether the topic is already covered.
    For search , please visit Help:Searching.
    The page "Long product" does not exist. You can ask for it to be created, but consider checking the search results below to see whether the topic is already covered.
    For search , please visit Help:Searching.
    Furnace = oven dễ hiểu hơn
    Casting = đúc
    Mill = nghiền
    ko biết có chính xác không nhỉ
    Hidden Content

12. Bài viết của "ncrazy" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Đồng
    Đang ở
    Nếu có vấn đề gì hỏi thì làm ơn đưa lên diễn đàn nhé
    Thanks
    159
    231 lượt trong 198 bài viết
    ha ha ha, sáng nay anh Nam có time ngồi buôn cơ ak, miền bắc mưa chán quá ~-~
    Cung cấp Hidden Content ,Hidden Content ,vật tư tự động hóa cũ và mới
    Liên hệ: Hidden Content
    website: Hidden Content
    __________________________________________________ ___________________
    Phone: 0912888729 - 0985888729
    Y.M: codientuhd

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Dict.7, HCM City
    Thanks
    2
    7 lượt trong 7 bài viết
    làm cái gì thì biết về cái đó..có ai biết "thrown compression" là gì ko vậy, bị công ty cũ sai thải vì ko biết 2 chữ này ::hiều nhầm..thiết kế sai-->đuổi
    Vikhanhads
    Automation and Service Solution
    Email: Hidden Content

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối

Đánh dấu