Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnamhm Xem bài viết
    Người ta dùng 1 màn hình HMI trên mặt tủ. 1 máy tính giám sát cách đây 300m đây bạn
    Chắc cú chơi sang CP243-1, giám sát cả 2 chổ

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Chắc cú chơi sang CP243-1, giám sát cả 2 chổ
    Giống ý mình. Nhưng chơi 2 Master thế này không xung đột gì nhau chứ?

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Mình nghĩ 2 bộ thôi chứ bạn 100m mình định dùng 1 cái. Uhm Mình cũng đang đinh cộng giá xem xét. Vẫn đang nghiêng về phía Cp 243.
    Giá hơi chat. Vì mình còn định dùng 2 PLC nữa.
    À tiên đây cho mình hỏi luôn. Bjo có 1 HMI với 1 WinCC. Cùng 1 lúc giám sát 1 PLC. Mình chưa làm về vấn đề này. Theo ý kiến các bạn. Kết nối bình thường có xảy ra xung đột gì không?
    Có thể xung đột có thể không chủ yếu do người viết,CP243-1IT cho chắc nếu ko dùng EM277 vẫn ngon lành profibus 300m chạy phà phà
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Có thể xung đột có thể không chủ yếu do người viết,CP243-1IT cho chắc nếu ko dùng EM277 vẫn ngon lành profibus 300m chạy phà phà
    ý của anh là khi chay cái này thì đùng bit khóa cái kia à. Coi như trong chương trình tạo ra 2 trường hợp chay cho 2 giao diện à. Có vẻ thêm nhiều bít nhỉ.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    ý của anh là khi chay cái này thì đùng bit khóa cái kia à. Coi như trong chương trình tạo ra 2 trường hợp chay cho 2 giao diện à. Có vẻ thêm nhiều bít nhỉ.
    Thông thường có 2 trường hợp
    TH1: remote thì 1 giao diện là giao diện chính,1 cái là remote,lúc này 2 giao diện i hệt thì cùng 1 lúc chỉ có 1 giao diện đc phép control,cái kia sẽ bi khóa chỉ giám sát,sau thời gian nhất định bên kia ko tác động thì giao diện này mới đc phép tác động
    TH2:viết 2 giao diện khác nhau hoàn toàn thì lúc này phải phân rõ cái nào được phép làm gì chứ ko nên để 2 thằng cùng ngang quyền,Chẳng hạn cả 2 được phép nhấn EMG,OFF,Start.. 1 cái được control full 1 cái setpass cho button chỉ dùng trong trường hợp sửa chữa cần test tại chỗ và thiên về hiển thị giám sát
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    Thông thường có 2 trường hợp
    TH1: remote thì 1 giao diện là giao diện chính,1 cái là remote,lúc này 2 giao diện i hệt thì cùng 1 lúc chỉ có 1 giao diện đc phép control,cái kia sẽ bi khóa chỉ giám sát,sau thời gian nhất định bên kia ko tác động thì giao diện này mới đc phép tác động
    TH2:viết 2 giao diện khác nhau hoàn toàn thì lúc này phải phân rõ cái nào được phép làm gì chứ ko nên để 2 thằng cùng ngang quyền,Chẳng hạn cả 2 được phép nhấn EMG,OFF,Start.. 1 cái được control full 1 cái setpass cho button chỉ dùng trong trường hợp sửa chữa cần test tại chỗ và thiên về hiển thị giám sát
    Theo anh phuong án nào tối ưu hơn. Với khoảng cách khác nhau xa như thế thì người ta muốn cả 2 cái đều làm việc ngang nhau. Sự dung TH1 thì chương trình nặng lắm đây.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Cũng không năng đâu,trong winccflexible mình thấy có tính năng Sm@rtaccess,chạy không hề năng,chứ ko phải là remote kiều như dùng teamview
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Theo anh phuong án nào tối ưu hơn. Với khoảng cách khác nhau xa như thế thì người ta muốn cả 2 cái đều làm việc ngang nhau. Sự dung TH1 thì chương trình nặng lắm đây.
    Ví dụ 1 kiểu remote từ xa :
    http://222.253.52.102:5800/
    PS:cài java trước khi sử dụng http://java.com/en/ và dùng Internet Explorer
    Cùng lúc tôi và bạn cùng truy cập vô link sau thì người nào vào trc sẽ đc quyền control,và có thể có rất nhiều người cùng vào 1 lúc
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    Cũng không năng đâu,trong winccflexible mình thấy có tính năng Sm@rtaccess,chạy không hề năng,chứ ko phải là remote kiều như dùng teamview
    Không ý em là chương trình cho PLC. Em đinh viết 2 TH cho 2 giao diện ( V0.0 và V0.1 cùng 1 Q chẳng hạn). Em cho nó khóa nhau. Còn ý tưởng của anh. Anh nói rõ thêm đc không?

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Không phải 2 chương trình PLC,1 chương trình PLC nhưng 2 giao diện,bạn chỉ có 1 cái máy,sao lại cần 2 chương trình PLC,cái bạn cần là giám sát tại nhiều vị trí đúng ko
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu