Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết

Đọc giá trị cảm biến analog có đầu ra xung sử dụng HSC của S7-300

Em đang làm đề tài sử sụng 1 cảm biến lưu lượng tầm đo từ 0 đến 20 lit/phút, xung đầu ra có tần số 0-300Hz.
    Em đang nghiên cứu phần HSC của S7-300 CPU 313C, nhưng chưa biết làm sao để đọc giá trị lưu lượng (lit/phút) từ cảm biến này. Cảm biến này cứ 750 xung là được 1 lít.
    Ai có ý tưởng gì chỉ em với.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuong_vov Xem bài viết
    Em đang làm đề tài sử sụng 1 cảm biến lưu lượng tầm đo từ 0 đến 20 lit/phút, xung đầu ra có tần số 0-300Hz.
    Em đang nghiên cứu phần HSC của S7-300 CPU 313C, nhưng chưa biết làm sao để đọc giá trị lưu lượng (lit/phút) từ cảm biến này. Cảm biến này cứ 750 xung là được 1 lít.
    Ai có ý tưởng gì chỉ em với.
    Chào anh !
    Mình có ý kiến cho anh ntn : Về đọc xung của S7 300 dòng C anh có hàm SFB 47,48,49. còn đọc với modul chuyên dụng thì sẽ có phần mềm theo đĩa vd như Fm 350-1, trong đĩa sau khi cài đặt sẽ có hàm chuyên dụng để đọc xung.
    Với bài toán của anh thì mình có đưa ra 1 phương án là đọc xung về với SFB 47. anh có thể tham khảo trong manual của CPU 300C. sau khi đọc được xung về anh có thể dùng time để trích mẫu, cái này m ko chắc dùng time là chính xác hoàn toàn nha. vì thực tế m dùng mà m chưa tin lắm. m muốn dùng ngắt mà chưa có dùng được. còn có ai đã dùng ngắt có thể chia sẻ cách cho mình.
    Cảm ơn !
    Mình dùng 3G chậm không up cho anh vd được. nếu có mạng nhanh mình sẽ up sau cho anh.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    bạn dùng khối hàm như trên là đúng rồi , mình sẽ khai báo mẫu cho bạn một khối hàm ha : mình không up hình được bạn để lại mail đi mình gửi cho, mail mình: [email protected] hj

Đánh dấu