Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết

Việt hóa chương trình trong NT21?

Như trên em có 1 chương trình bằng tiếng Ý cần chuyển sang tiếng việt nhưng vẫn để lại chương trình gốc mong các bác chỉ cách?? bai tap.rar

hongminhbv
    Guest
    Cái này bạn chỉ chỉnh sửa phần text và label của các phím chức năng thôi còn phần cài đặt vùng nhớ, bít thì giữ nguyên
    Sau khi chỉnh sửa song thì lưu lại và đổ vào HMI là ok thôi
    Nên backup và sao lưu bản gốc đề phòng sự cố nha bạn
    Chúc bạ thành công

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    nhìn nick, và dự án Viết hóa con NT21 quen quen ngờ ngợ sao đó.
    - Tháng trước có người kêu mình code lại con PLC Omron và Việt hóa lại con NT. Chưa ngã ngũ về giá

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn các bác! thế có thể tạo ra 1 táp tiếng việt đc không bác Hồng minh ơi? có nghĩa là khi khởi động lên thì chọn tiếng Ý hoặc tiếng Việt ấy

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bác ở đâu mà bảo em kêu bác?? em có gọi ai làm cái gì đâu????

hongminhbv
    Guest
    Được hết
    Nếu chọn 2 ngôn ngữ thì chương trình ( số trang sẽ nhiều gấp đôi
    Giải pháp là copy toàn bộ mấy trang tiếng ý và sửa lại 1 bản tiếng việt
    Sau đó sửa lại các nút nhấn chuyển trang
    Tạo thêm 1 trang chủ có nút chọn tiếng việt hay tiếng ý và các trang tiếng việt link với nhau , tiếng ý linh với nhau
    Các bít trung gian và vùng nhớ thì giữa nguyên
    Chúc bạn thành công , nếu rảnh thì alo anh em hỗ trợ temviewer cho 1 vài bước rồi cứ thế làm theo
    thân

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em cũng muấn qua teamviewer nhờ bác chỉ dùm cái nhưng không biết bác có thời gian không vì em chỉ có buổi tối là ở nhà thôi con vào công ty không đc sử dụng laptop máy bàn thì bị cấm hết??
    Em đang cố sửa đây mà sao không đc bác chỉ dùm cái nhé? Em cũng chưa biết cách link các trang với nhau. Hôm nọ em gọi cho bác định mua cái màn Nt21 này cũ nhưng bác bảo phải tìm nên phải đặt hàng qua hãng rồi mất 700usd đấy đắt quá??
    Lần sửa cuối bởi tuanhavan, ngày 08-25-2013 lúc 11:28 AM.

hongminhbv
    Guest
    ok buổi tối cũng được có gì alo trước nhưng buổi tối mình dùng 3G nên không được ổn định có gì thông cảm nha
    Mua cái đó quá chua rồi nếu lấy được chương trình lên thì mua cái khác làm ok luôn giá khoảng 5 - 6tr + công lập trình chút xíu là xong rẻ được 1/2 mà lại ổn định

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Cool

Trích dẫn Gửi bởi tuanhavan Xem bài viết
    Em cũng muấn qua teamviewer nhờ bác chỉ dùm cái nhưng không biết bác có thời gian không vì em chỉ có buổi tối là ở nhà thôi con vào công ty không đc sử dụng laptop máy bàn thì bị cấm hết??
    Em đang cố sửa đây mà sao không đc bác chỉ dùm cái nhé? Em cũng chưa biết cách link các trang với nhau. Hôm nọ em gọi cho bác định mua cái màn Nt21 này cũ nhưng bác bảo phải tìm nên phải đặt hàng qua hãng rồi mất 700usd đấy đắt quá??
    Màn hình NT21 omron size nhỏ mà đắt quá. Phải mình biết sớm, mình sẽ lên hổ trợ bạn lấy trương trình màn hình củ ra. Sau đó thiết kế lại trên màn hình nào cũng được chứ không cần phải sài lại của omron. Mình hổ trợ lấy trương trình màn hình omron Nt21, Nt31, Nt631 ==> Màn hình cùng đời hay đời mới, hay màn hình khác cũng được.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn bác quan tâm? dù sao thì thiết kế cái box gá cho em NT21 đó cũng không cắt to ra đc nên em quyết định mua đúng kích thước? Không biết em Nt31 đó có cùng size không nhỉ???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu