Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Mình có vài ý kiến thế này:
    -FC106 bạn nên để cuối sau khi đã xử lý xong MD12
    -nếu viết trong FC hoac FB,Nếu MD12 chỉ dùng trong nội bộ hàm thì bạn nên dùng biến temp, sau khi xử lý xong hết thì move temp vào MD12
    -network cuối bạn or ba cái lênh mul thành 1 thôi
    -có thể dùng MW2 và MW8 để chuẩn đoán lỗi thiết bị, cũng nên thay bẳng temp vì chỉ dùng trong nội bộ hàm
    Lần sửa cuối bởi Mechatronic_Hieu, ngày 09-17-2013 lúc 04:47 PM.
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

2. Bài viết của "Mechatronic_Hieu" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    7
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sau khi xem những gợi ý hướng dẫn của a tran_hieu0983 và Mechatronic_Hieu thì e cũng ngợ ra một vài điều
    nói lên đây mọi người cùng trao đổi !hjhj và cũng có vài thắc mắc kèm theo mong mọi người giải đáp !
    1.Trong chương trình em hơi ki bo khi thực hiện NHIỀU lệnh MUL-R mà chỉ sử dụng 1 timer rồi lấy ô nhớ mw đem so sánh t/g để thực hiện từng lệnh
    Em đã sử dụng riêng timer cho mỗi lệnh MUL thay vì 1 như trước và đã đúng (không biết ảnh hưởng của nó tói giá trị ô nhớ ntn mà nó nhảy loạn xạ?????????????????)
    2. Trước khi thực hiện lệnh MUL. Ở các network 3,4,5 không thể MOVE trực tiếp giá trị vào ô nhớ MD 12 được mà phải qua một ô nhớ trung gian (MD hay temp như Mechatronic_Hieu gợi ý) sau đó mới MOVE nó vào MD 12( NETWORK 5) .Như vậy thì khi MUL MD12 mới có thể nhớ được giá trị trước đó đã MOVE vào
    Nếu bỏ qua network5 thì phép MUL sẽ cho kết quả sai hoặc MD12 không cập nhật giá trị vừa MUL (Do dùng 1 timer thì phải)

Vậy em không hiểu là khi đã thực hiện lệnh MOVE thì tại sao ô nhớ MD12 lại không cập nhật giá trị mới mà phải qua ô nhớ trung gian
    Mong mọi người giúp đỡ .hjhj Mới làm với PLC nên chắc có những câu hỏi hơi ngu ngơ! Đừng cười e nha
    đây là chương trình em đã sữa
    File đính kèm File đính kèm

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trong chương trình bạn còn 1 chỗ sai, nếu khi M0.5=1 và MD20 từ 50.01 - 70.99 thì giá trị MD12 là bao nhiêu?
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu