Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Remote control s7-300.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    0 lượt trong 0 bài viết

Lightbulb Remote control s7-300.

Chào các bạn,
    Hiện tại mình muốn tìm các giải pháp có thể để control s7-300 (Download , monitor ...) hệ thống của mình cụ thể như sau :
    - Hê gồm 1 cpu 313c kết nối mpi với 1 máy tính bình thường ( dùng làm màn hình winncc flexible 2008 sp2)
    Hiện tại mình muốn tìm cách để remote cpu 313c này. tuy nhiên ko phải bằng teamview or logmein để control cái màn hình hmi của nó, mà mình muốn down chuong trình trực tiếp hoặc giám sát cpu này bằng máy tính của mình.
    Ai có giải pháp nào thì xin giúp mình với. ( Cụ thể chút nha vd như : cần thiết bị gì..., cấu hình làm sao ...)
    Thank các bạn
    P/S : Sẵn tiện 1 câu hỏi : Nếu remote như vậy, liệu mình có thể dùng lap top của mình làm HMI rồi điểu khiển CPU đó luôn ko ? vd laptop mình 192.168.1.1 , cpu 192.168.1.2 , mà hình đi kèm với nó 192.168.1.3. Cả laptop minh và hmi củng điều khiển nó.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Mua thêm module CP343-1 Advanced là điều đầu tiên . Để cấu hình lên Profinet.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

3. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh tran_hieu0983 có thể hướng dẫn cụ thể hơn chút được ko anh ?
    Thank anh nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Mua thêm module CP343-1 Advanced là điều đầu tiên . Để cấu hình lên Profinet.
    Bổ sung thêm:
    Nếu remote từ nơi khác vào (không cùng mạng LAN với PLC) thì cần cấu hình VPN cho máy tính để kết nối với mạng LAN có PLC bên trong (tùy thuộc vào modem/router có hỗ trợ hay không). Còn nếu cùng mạng thì khỏe hơn. Vấn đề là phải có CP343 để kết nối qua Profinet.
    Cheers!

The advice and opinion given in this thread is that of the author and does not necessarily reflect the views of Bach Viet Technologies Corporation (Bavitech Corp.)

To find out how Bavitech can assist you with your automation needs please visit Hidden Content

Also, click Hidden Content to get my info (Protected data, avoid ad-auto bots).

Đánh dấu