Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

HỆ Thống Sản Xuất Sữa Bò Tươi

E có đề tài Lập trình( s7300) và mô phỏng (wincc ) hệ thống sản xuất sữa bò tươi như sau:

Sữa bò thô trữ trong bồn chứa được bơm sang bàn cân. Sau khi đạt tới trọng lượng xác định, sữa được bơm vào bình lọc để loại bỏ các tạp chất vi mô. Sữa sau khi lọc tiếp tục được chuyển sang thiết bị làm lạnh Anot, sữa được làm lạnh và sau đó bơm sang bể trữ. Từ bể trữ, sữa được hệ thống tiệt trùng nhiệt độ cao tăng nhiệt dần lên khoảng 8000C thông qua quá trình thanh trùng và đồng hoá thành phần chất béo trong sữa bằng thiết bị đồng hoá. Kế đến, sữa lại được tái thanh trùng tức thời bằng nhiệt độ cao 13700C trong thời gian 2 giây. Sau khi tiệt trùng, sữa được cho qua trao đổi nhiệt với nước mát đề nhiệt độ sữa hạ thấp dần. Tiếp theo, sữa được làm lạnh. cuối cùng, sữa được đưa vào bồn điều áp, qua máy chiết rót vào hộp giấy.

bác nào từng làm hay giỏi về khoản này xin giúp e vs ạ e xin cám ơn
    do giới hạn kich thước tải lên lên hình hơi mờ @@
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Ý bạn là sao? Wuy trình đưa ra rồi thì cứ thế mà lập trình theo nó thôi.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi maiyeulyt Xem bài viết
    E có đề tài Lập trình( s7300) và mô phỏng (wincc ) hệ thống sản xuất sữa bò tươi như sau:

Sữa bò thô trữ trong bồn chứa được bơm sang bàn cân. Sau khi đạt tới trọng lượng xác định, sữa được bơm vào bình lọc để loại bỏ các tạp chất vi mô. Sữa sau khi lọc tiếp tục được chuyển sang thiết bị làm lạnh Anot, sữa được làm lạnh và sau đó bơm sang bể trữ. Từ bể trữ, sữa được hệ thống tiệt trùng nhiệt độ cao tăng nhiệt dần lên khoảng 8000C thông qua quá trình thanh trùng và đồng hoá thành phần chất béo trong sữa bằng thiết bị đồng hoá. Kế đến, sữa lại được tái thanh trùng tức thời bằng nhiệt độ cao 13700C trong thời gian 2 giây. Sau khi tiệt trùng, sữa được cho qua trao đổi nhiệt với nước mát đề nhiệt độ sữa hạ thấp dần. Tiếp theo, sữa được làm lạnh. cuối cùng, sữa được đưa vào bồn điều áp, qua máy chiết rót vào hộp giấy.

bác nào từng làm hay giỏi về khoản này xin giúp e vs ạ e xin cám ơn
    do giới hạn kich thước tải lên lên hình hơi mờ @@
    P&ID đã có. Không biết anh hỏi chung như thế là mục đích gì. Nhờ làm hộ à.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình mới học plc thầy giao đề tài về tự tìm hiểu win cc. nhưng ko biết phải làm như thế nào bắt đầu từ đâu. mình lập topic này nhằm mục đích nhờ các bạn hướng dẫn cũng như xin tài liệu để mình có thể hoàn thành đề tài.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Bạn viết chương trình này theo lưu đồ của bạn là ổn rồi. Hệ thống có lưu đồ rồi thì cần gì xin cái gì nữa. @@
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    bây giờ bạn đang vướng mắc chỗ nào có thể hỏi mọi người chứ bạn nói chung chung như thế thì biết chỗ nào đâu mà nói

Đánh dấu