Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết

Post Tìm cách Fix Led EXTF của S7-400

Mình có 1 con S7-400 làm truyền thông Profibus DP với 20 Slave. Vấn đề truyền thông điều khiển bình thường. Nhưng đèn EXTF của S7-400 nó vẫn sáng. Mình chưa biết lỗi gì.
    Note: Trong chương trình đã có OB80, OB81, OB82, OB83, OB85, OB86, OB121, OB122.
    Mọi người có phương pháp nào thì giúp mình với.
    Thank.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Các OB lỗi có tác dụng k làm dừng PLC khi lỗi xảy ra chứ k có chức năng làm đèn EXTF tắt.
    Đèn EXTF sáng là do có lỗi xảy ra với các thiết bị Profibus bên ngoài, có thể 1 node Profibus nào đó k dùng, hoặc mất kết nối thì đèn sáng.
    Anh kiểm tra lại tất cả các kết nối PB xem, vào HW config và go online, xem thử có node nào bị lỗi k
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Các OB lỗi có tác dụng k làm dừng PLC khi lỗi xảy ra chứ k có chức năng làm đèn EXTF tắt.
    Đèn EXTF sáng là do có lỗi xảy ra với các thiết bị Profibus bên ngoài, có thể 1 node Profibus nào đó k dùng, hoặc mất kết nối thì đèn sáng.
    Anh kiểm tra lại tất cả các kết nối PB xem, vào HW config và go online, xem thử có node nào bị lỗi k
    Cảm ơn bạn. Uh. Đúng là đường truyền Profibus mình có 1 con bị lỗi. Vậy bây giờ có cách nào làm cho đèn này không sáng không ( thủ thuật). Vì Slave mình không muốn động vào nữa.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    Cái này em nghĩ chắc k can thiệp dc, anh cứ để vậy nó đâu có ảnh hưởng đến hệ thống, nó chỉ báo mình biết hệ thống có vấn đề thôi. Nhờ các cao thủ vào giúp đỡ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    đèn EXTF theo mình không phải pb đâu bạn . theo mình bạn thử tắt nguồn plc (nguồn chính cấp cho plc ) không tháo pin khi tắt nguồn chính nha đợi vài phút cấp lại .
    chúc thành công ...

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    Trích dẫn Gửi bởi thanhthanh Xem bài viết
    đèn EXTF theo mình không phải pb đâu bạn . theo mình bạn thử tắt nguồn plc (nguồn chính cấp cho plc ) không tháo pin khi tắt nguồn chính nha đợi vài phút cấp lại .
    chúc thành công ...
    Cái này mới nghe lần đầu, chờ ai làm rồi kiểm tra thử chứ PB còn bị lỗi mà làm cách này đèn hết sáng chắc mình gửi mail cho siemen sửa cái lỗi phần cứng quá

7. Bài viết của "Mechatronic_Hieu" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Cái này mới nghe lần đầu, chờ ai làm rồi kiểm tra thử chứ PB còn bị lỗi mà làm cách này đèn hết sáng chắc mình gửi mail cho siemen sửa cái lỗi phần cứng quá
    đó là ý kiến mình thôi mà cần gì phải đem siemen ra vậy bạn . làm xếp mà kêu nhân viên làm mà mượn tên người khác .!
    mình thì khong giỏi plc , lên đây để học hỏi thêm thôi .

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    đó là ý kiến mình thôi mà cần gì phải đem siemen ra vậy bạn . làm xếp mà kêu nhân viên làm mà mượn tên người khác .!
    mình thì khong giỏi plc , lên đây để học hỏi thêm thôi .
    Vì siemen có nói là EXTF là các lỗi từ các thiết bị PB ngoại vi, nếu như 1node PB vẫn đang lỗi mà đèn led tắt thì k phải con PLC này có vấn đề sao? Lúc đó nên góp ý với Siemen, các phiên bản phần mềm của Siemen dc nâng cấp cũng là nhờ ý kiến của người dùng
    Vấn đề bạn đúng hay sai thì đâu ảnh hưởng gì tới mình

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    chúc thành công ...
    Cảm ơn bạn. Mình làm cái này rồi vẫn thế bạn à. EXTF là lỗi của truyền thông

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnamhm Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Mình làm cái này rồi vẫn thế bạn à. EXTF là lỗi của truyền thông
    đúng rồi khi bị lỗi EXTF thường là không kết nối được với hệ thống scanda . bạn sem lại các thông số nhập trên vận hành thử nhé .

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Đánh dấu