Đăng Ký
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 53
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sinhthai Xem bài viết
    Anh ơi,cho em hỏi về vấn đề điều khiển thông qua internet,em sử dụng DYNDNS nhưng khi em trỏ xuống PLC thì nó zô được webserver của con PLC mà nó cứ trỏ đến cái modem của em vậy là sao các anh,nếu mình dùng điều khiển từ xa thì có cần 1 cái máy tính ở trạm PLC hay không ạ,hay mình chỉ cần cắm trực tiếp port modem vào PLC ạ,có 2 phương án đó là PC->MODEM1/ROUTER1>TERNET---->MODEM 2/ROUNTER2 ->PLC Hay PC->MODEM1/ROUTER1>TERNET---->MODEM 2/ROUNTER2 ->PC--->PLC.Anh nào đã làm qua thì cho em biết cấu hình với ạ,em cảm ơn các Anh
    Chào bạn sinhthai, vấn đề trên của bạn do bạn chưa hiểu rỏ cơ chế làm việc của modem

1. Bạn sử dụng dịch vụ DYNDNS, khai báo trong modem, địa chỉ DNS đó cho biết bạn khai báo chính là địa chỉ con modem bạn đang sử dụng. Cho nên khi bạn gõ tên DNS thì nó vào trang quản lý modem mà không vào trang webserver S7-1200 là đúng rồi.

2. Nếu bạn muốn gõ đúng tên DNS mà vào thẳn S7-1200 thì phải sử dụng DMZ

3. Các phương án bạn đang cần phải thiết lập VPN là giải quyết tất cả

++ Bạn dành thời gian đọc loạt bài này sẽ giải đáp tất cả thắc mắc của bạn: http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...%9Dng-Internet

- Chúc vui

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

3. Bài viết của "aubaoquoc" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Chào bạn sinhthai, vấn đề trên của bạn do bạn chưa hiểu rỏ cơ chế làm việc của modem

1. Bạn sử dụng dịch vụ DYNDNS, khai báo trong modem, địa chỉ DNS đó cho biết bạn khai báo chính là địa chỉ con modem bạn đang sử dụng. Cho nên khi bạn gõ tên DNS thì nó vào trang quản lý modem mà không vào trang webserver S7-1200 là đúng rồi.

2. Nếu bạn muốn gõ đúng tên DNS mà vào thẳn S7-1200 thì phải sử dụng DMZ

3. Các phương án bạn đang cần phải thiết lập VPN là giải quyết tất cả

++ Bạn dành thời gian đọc loạt bài này sẽ giải đáp tất cả thắc mắc của bạn: http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...%9Dng-Internet

- Chúc vui
    Em cảm ơn anh nhiều ạ.em cũng đã đọc rồi nhưng vì chưa có cái modem hỗ trợ VPN nên chưa biết thế nào ạ,

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    các pro ơi. em muốn vẽ đồ thị hay nói cách khác là đường đặc tính của cái bơm trên webserver của s7-1200 . nhưng chưa tìm ra hướng và tài liệu ạ , các anh chị chỉ em với . đã ai làm cho em code tham khảo với ạ . em cảm ơn nhiều ạ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh châu vĩnh lợi còn tài liệu về webserver của plc s7-1200 với ngôn ngữ html và ajax không ạ.Em đang cần gấp để làm đồ án

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenducthanh Xem bài viết
    anh châu vĩnh lợi còn tài liệu về webserver của plc s7-1200 với ngôn ngữ html và ajax không ạ.Em đang cần gấp để làm đồ án
    Xem cái này nhé bạn: https://www.dmcinfo.com/latest-think...-defined-pages

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    11 lượt trong 11 bài viết
    anh ơi . anh cho em hỏi là trong web em tạo đường link cho ảnh rồi . khi em mở trình web lên thì nhìn dc ảnh . nhưng khi em nạp vào PLC và mở web thì k hiển thị ảnh là vì sao ạ

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Em chào các anh. Em đang phân vân về tính thực dụng của Webserver trên S7-1200 trong thực tế. Nó có tiện lợi hay không? Và liệu tương lai nó có phát triển được hay không ạ. E kinh nghiệm thực tế không được nhiều nên chưa từng làm dự án liên quan đến Webserver. Mong các anh đi trước chia sẻ ít kinh nghiệm ạ.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Web trên plc thì không, vì tính kinh tế và khả năng phát triển. Nhưng giám sát và quản lý trên nền web thì đang là một trào lưu không chỉ của riêng ngành tự động hóa.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    67
    13 lượt trong 12 bài viết
    Anh Lợi cho em hỏi ...trước đây em hay dùng chức năng miniweb của winccflexible để làm công cụ truy cập giao diện theo dõi giám sát từ xa...có thể dùng qua điện thoại (hình thức giống temview) bằng cách mở port modem thêm vào địa chỉ WAN ví dụ : 14.164.53.212 :5800 ...sau thi config từ công cụ Winccsetting từ control panel...nhưng từ khi chuyển sang dùng window7 64 bit bản ultimate thì không dùng được nữa ..hình như náo báo lỗi JAVA gì đó....nhưng nếu dùng chương trình kiểu VNC như tiemview thì được...có cách nào mình dùng trong win 7 được như ở window XP SP3 trước đây không anh ?

Trong trường hợp không được chỉ dùng webserver là tối ưu hả anh ?

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Đánh dấu