Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết

Hướng dẫn cách đấu nguồn PLC S7 - 200

EM có cái sơ đồ đấu nguồn như trên

Nguồn Input: Em đấu đầu +24VDC vào chân L+; đầu 0 VDC đấu vào chân M, nhưng chân mass tiếp đất như trên thì em ko hiểu?
    Các chân 1M 1L+; 2M 2L+ có thông với M L+ không mọi người, hay là phải đấu dây dương âm như L+ M+ từ nguồn?
    EM không có PLC thật ở đây, chỉ học qua lí thuyết thôi, mong mọi người thông cảm hướng dẫn cụ thể giùm em ạ
    EM cảm ơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Hi bạn,
    1. 0VDC (M) cho xuống đất, tại sao thì tham khảo thread này nhen: http://www.control.com/thread/1026164262
    2. Các cặp 1M, 1L+, 2M, 2L+ bạn phải cấp nguồn riêng cho nó. Nó chia thành các group và được cách ly với nhau rồi.
    Thân,
    Cheers!

The advice and opinion given in this thread is that of the author and does not necessarily reflect the views of Bach Viet Technologies Corporation (Bavitech Corp.)

To find out how Bavitech can assist you with your automation needs please visit Hidden Content

Also, click Hidden Content to get my info (Protected data, avoid ad-auto bots).

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết
    đối với PLC S7200 CPU 224 AC/DC/RLY thì khi bạn đấu 1 dây lửa 220VAC vào 1L thì tức là từ Q0.0 ---> Q0.3 (bạn xem như 4 cái role bên trong PLC luôn rồi) đã được đấu chung 4 chân tiếp điểm mở của 4 role (cũng giống như 4 cái công tắc mà 4 đầu đã đc nối chung) còn đầu kia bạn đấu với tải, đầu còn lại của tải bạn đấu với dây nguội 220VAC là được. nếu tải lớn bạn phải qua role. hơi lằng nhằn tí nhưng từ từ bạn sẽ hình dung ra được.

Đánh dấu