Đăng Ký
Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 73
    nhatduyatv
    Guest
    Chào các bạn! mình thấy các bạn có thể kết nối s7 1200 với wincc7 thông qua pc access 4.
    Bạn có thể chỉ mình được không, mình tìm hiểu hoài mà vẫn chưa được.
    Mong các bạn giúp.

nhatduyatv
    Guest

Hướng dẫn kết nối S7 1200 với wincc7

Chào bạn! mình thấy bạn có thể kết nối s7 1200 với wincc7 thông qua pc access 4.
    Bạn có thể chỉ mình được không, mình tìm hiểu hoài mà vẫn chưa được.
    Mong bạn giúp.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=281 bạn tham khảo tại đó nha.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Link : http://www.mediafire.com/?8xdn19y18ji38b9
    Bi died roi.
    lam on cho link khac gnhien cuu ban nhe. Sao minh lam bi loi.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    vài tháng trước tôi cài và sử dụng Access SP4 bình thường trên máy tính cài win xp sp2 và kết nối plc s7-1200 ok và sau mấy ngày nay tôi củng sử dụng Access SP4 kết nối s7-1200 và dùng citect làm scada nhưng khi tạo các tag xong bấm vào test client status
    để kiểm tra kết nối với plc s7-1200 thì báo lổi như hình trên,tôi củng làm thử plc s7-200 cũng vậy .tôi lấy máy tính khác cài Access SP4 và làm củng gặp lổi tương tự ,mọi người ai bị gặp lổi này với .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Nên dùng Wincc Flex 2008 SP2, nối trực tiếp luôn, TIA V11 khỏi phải suy nghĩ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    kết nối plc s7-1200 với Wincc Flex 2008 SP2 là ok khỏi bàn luận còn mình muốn dùng Access SP4 kết nối plc s7-1200 và dùng citect scada kết nối opc Access SP4 mà.vài tháng trước mình làm được rồi nhưng sau cài lại Access SP4 thì lại bị báo lổi mình đang bí

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    em đang làm đề tài kết nối s7-1200->lan->dùng wincc thiết kế giao diện gồm hai nút nhấn start và stop để đóng mỏ bóng đèn.anh cho em hỏi minh không cần cài PC ACCESS có được không vậy. và anh la nghiên cứu xong xin anh hướng dẩn lại cho em, để em làm đề tài.anh có tài liệu hay file hướng dẩn thì gửi cho em xin với. [email protected]
    chào thầy:
    hiện em đang làm đồ án môn học về plc s7-1200. đề tài của em là nối mạng cho plc s7-1200, và dùng wincc thiết kế giao diện đơn giản(tắt mở bóng đèn) thầy cho em hỏi minh có cần cài PC ACCESS ko? đến nay em đã kết nối được với plc, viết chương trinh đóng mở bóng đèn thì đơn giản. dịch không lổi nhưng khi nạp xuống plc thì báo lổi và nó không chạy. và em cũng không kết nối wincc với s7-1200 được.nếu thầy có hướng dẩn hay tài liệu gì liên quan gửi cho em. rất mong sự giúp đở của thầy và các pro trong diễn đàn
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=560

http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=262

http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=397

Bạn bị đưa vào danh sách bị cảnh cáo ở mức cao gọi là SPAM. Cùng một nội dung hỏi ở 3 chủ đề và lập lại nhiều lần trong cùng một chủ đề. Nếu tiếp tục bài viết của bạn sẽ bị xoá hết và bị BAN IP và BAN nick trong vòng 3 tháng.
    Hôm nay là thứ 7. Các moderator ai cũng có công việc không phải 24h/24h phục vụ cho mỗi mình bạn được. BẠN CÓ HIỂU KHÔNG?
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đính kèm 0cả nhà ơi cho em hỏi con s7-1200 down chương trình nào xuống nó cũng báo lổi hết là sau vậy. viết xong dich chương trình thì không có lổi.mấy anh pro

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [QUOTE=daocongdabl;2200]để tôi load về thử báo kết quả là ok

bạn các bạn nào cần bản PC Access sp1 và PC Access sp4 không cần mình upload lên cho[/QUOT
    anh ơi up lên link media dùm em với em đang cần anh ơi. mấy anh pro ơi cho em hỏi? mình có cần cài PC ACCESS sp1 rồi mới update sp4 lên không? hay là mình cài thẳng sp4 luôn. sau máy em cài thẳng luôn bi lổi.nó nói la cái version không không đúng nên không cài được. anh nao up cho em link media. em cám ơn rất nhiều.

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu