Đăng Ký
Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 73
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Vấn đề của mình là cần Wincc chạy liên tục để lấy data. Nhưng khi IP thay đổi thì kết nối bị ngắt. Phải nhập tay IP vào để kết nối lại !!!
    Có cách nào kết nối tự động không cả nhà ?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenrd Xem bài viết
    Vấn đề của mình là cần Wincc chạy liên tục để lấy data. Nhưng khi IP thay đổi thì kết nối bị ngắt. Phải nhập tay IP vào để kết nối lại !!!
    Có cách nào kết nối tự động không cả nhà ?
    Set luôn một IP tĩnh đi anh. Cái này anh phải ola với nhà cung cấp mạng set cho mình một IP tĩnh để có thể truy cập từ Internet, hình như phải mất phí thì phải.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Pác tử NAT port trên modem đi cái này dùng ok lắm cách NAT pác lên mạng tìm tham khảo tùy vào tùng loại modem. cái này mình làm lâu rùi nên không nhớ.
    mói tìm được link: http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=2419

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn bác! NAT port mình đã thử và ok. Khi đó WinCC kết nối trực tiếp PLC và mình cấu hình Web Navigator Server, ở nhà chỉ cần Web Client là giám sát được bằng Internet qua tên miền ảo dùng cho IP động.
    Nhưng vấn đề là giờ mình muốn đưa cái máy tính server về nhà, đầu kia chỉ có S7 1200 cắm mạng thôi! Công cụ nào để kết nối với WinCC một cách liên tục đây? khi mà PC access SP4 hay SIMATIC NET hay WinCC Flex đều phải nhập IP tĩnh vào. Tất nhiên mình chỉ có IP động cho S7 1200.
    Nhờ cả nhà tư vấn giúp!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    vấn đề này tốt nhất bạn thuê nhà cung cấp dịch vụ như VNPT cung cấp đường truyền ip tĩnh như megaWAN hoặc vietel có office WAN và họ cấu hình các ADSL tại nhà máy hoặc nhà bạn(nơi để máy tính có phần mềm scada wincc hoặc wincc flexible ) và các ADSL gắn vào plc thành một mạng WAN (LAN DIỆN RỘNG) lúc đó bạn có thể giám sát và điều khiển hệ thống liên tục.
    tại nhà máy của công ty mình đả có làm rồi kiểu giống như vậy với plc s7200 và modul ethernet và thuê mạng office vietel giá cả lắp ADSL củng như thuê bao hàng tháng cũng rất hợp lý

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn cả nhà!^^
    Có bạn nào từng thử dùng Web Server của Step 7 V11 cho S7 1200 firmware 2.0 chưa!
    Giải pháp này cũng hay nhưng bộ nhớ S7 1200 nhỏ quá, còn thẻ nhớ ngoài giá khá cao.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Step 7 V1 1vẩn có thể làm được cho S7 1200 firmware 1.0 hoặc 2.0 còn muốn nâng cấp firmware 2.0 cho s7-1200 bạn cần phải có thẻ nhớ simatic s7-1200 24BM ,nếu bạn không có thì củng có thể nhờ văn phòng simens việt nam giúp. chúc thành công

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257

PLC S7-1200 giao tiếp với WinCC 7.0

Hi mọi người.

Theo một số bạn gửi mail hỏi về việc PLC S7-1200 có thể giao tiếp với WinCC7.0 hay không vì theo như họ chọn thì không có Option nào cho PLC S7-1200.

Mình xin mạn phép các Pro trả lời những bạn đang có thắc mắc đó như sau:

1. Khi xây dựng và phát triển phần mềm WinCC thì Siemens không có chủ trương tích hợp giao tiếp với PLC S7-1200 trực tiếp vào phần mềm WinCC.

2. PLC S7-1200 vẫn có khả năng giao tiếp với WinCC thông qua SIMATIC NET hoặc PC ACCESS với giao thức OPC.

3. Sau này khi phát triển phần mềm TIA Portal thì Siemens đã giải quyết vấn đề cho PLC S7-1200 thì các bạn cứ chờ đợi phiên bản sắp tới khi nào có mình sẽ chia sẻ cho các bạn sau.

Chúc thành công
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Các bạn nào đang làm dự án thực với PLC S7-1200 và Wincc thì có thể tham khảo thêm thông tin tại đây nhé:

https://www.automation.siemens.com/W...40&language=en

https://www.automation.siemens.com/W...26&language=en
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

nhatduyatv
    Guest

Kết nối S7 1200 với Wincc 7 bằng Modbus TCP!

Cho mình hỏi, mình có thể kết nối S7 1200 với wincc 7 theo chuẩn Modbus TCP được không vậy. Nhờ mọi người cho cao kiến nha.

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu