Đăng Ký
Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 84
    hongminhbv
    Guest
    Em đã dùng cả hai chạy rất OK mà không bị lỗi như bác
    Bác có CX one V4 rồi thì cài CX-programer for CP1E làm chi nữa
    Bác chuyến CX-programer 9.0 sang chế độ smart I / 0 là dùng được chức năng ở CX-programer for CP1E rồi

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Cấu trúc vùng nhớ và lập trình của CP1E giống với CP1L chỉ khác ở chõ fimware của CP1E cho phép chạy chương trình được Converter từ FX1N và S7-200 mà không cần lập trình lại còn CP1l thì không
    Đến giờ mình vẫn chưa có tài liệu nào thật chi tiết về CP1E chỉ có tài liệu về CP1L thôi
    http://www.mediafire.com/download.php?by9nuw3wp33moq6
    Các bạn đọc kỹ tài liệu này là làm được CP1E rồi
    Phần mềm mình đang up lên mediafire chắc mai mới song nó hơn 200MB thôi song mạng chỗ mình hơi chậm ( mạng của công ty mà )
    Chúc các bạn thành công
    Anh có phần mềm convert từ s7 200 sang PLC Omron ( CP1E vv..) nek thì share cho em với nhé.Thanks

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Em đã dùng cả hai chạy rất OK mà không bị lỗi như bác
    Bác có CX one V4 rồi thì cài CX-programer for CP1E làm chi nữa
    Bác chuyến CX-programer 9.0 sang chế độ smart I / 0 là dùng được chức năng ở CX-programer for CP1E rồi
    tại gì mình nghe thông tin phần mềm cx-programer v1 for cp1e chuyên lập trình cp1e tiết kiệm thời gian nên mình cài thử để test ,nhưng sao bị lổi nên mình vừa tháo ra rồi.

hongminhbv
    Guest
    Cái này em mới phát hiện ra thôi hôm trước làm 2 cái thấy phiền quá nêm em ngồi mò CX-programer 9.0 thì thấy nó có chức năng smart I / 0 của CX-programer for CP1E sau đó em sài luôn cái CX-programer 9.0 cho tiện
    - Phần mềm convert từ S7-200 và FX sang CP1E em mới nghe bên anh phúc Omron xác nhận nhưng chưa mua đươc hôm nào có sẽ up lên cho anh em

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    phần mềm cx-one v4 có cx-progamer 9.0 có chức năng LadderProgramConverter từ plc misu và s7-200 sang omron luôn đó cần gì mua thêm ,khi cài xong cx-one v4 MINH vào thanh start/allprograms/omron/cx-one/cx-programer/online manual/LadderProgramConverter có tài liệu hướng dẩn làm dể lắm

hongminhbv
    Guest
    Cám ơn bác đà nhiều lại đỡ được một khoản nữa rồi he he

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Anh cho em hỏi thêm có soft từ mitshu,siemen converter to ormron vậy hiện giờ đã có soft nào làm ngược lại được chưa ah?

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    Anh cho em hỏi thêm có soft từ mitshu,siemen converter to ormron vậy hiện giờ đã có soft nào làm ngược lại được chưa ah?
    từ misu ,s7-200 sang omron thì có ,còn ngược lại thì theo mình biết thì chưa có bạn ơi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cp1h

Tinh hình là em đang làm luận văn về omron nhưng khổ nỗi trong trường em chỉ có mỗi con CP1H nên thầy giao cho em làm luôn con này nhưng khổ nỗi em thấy diễn đàn các bác toàn bàn về CP1L hay CP1E mà thấy ít nói đến CP1H nên e muốn nhờ các a chị chỉ giúp e là con CP1H nó có khác gì so với CP1L hay 1E không ạ, mọi người phân tích giúp em xem nó có ưu điểm gì nổi bật không mà sao thấy nó ít được dùng vậy?
    Tiện thể cho e hỏi luôn là con CP1H này có thể dùng function block để lập trình cho nó có được k ạ?
    Cảm ơn mọi người nhiều!!!!!!!!!!!!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    con CP1H lập trình giống y như cp1l thôi ,nhưng nó còn mạnh và ngon hơn nửa ,nhưng cách thức và tập lệnh củng giống như nhau thôi,con cp1l và cp1h có hổ trợ đầy đủ chức năng function block

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu