Đăng Ký
Trang 11 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 196
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    cái của bạn thì thế này. nếu bạn chưa rành viết hàm thì bạn dow cái thư viện anh Kid đưa lên ấy, khi bạn hiểu bản chất thì bạn viết lại hàm với công thức như trong đó nó viết ấy.
    hay bạn có thể viết hàm theo cái vd này cho dễ hiểu
    http://www.mediafire.com/?e68kf7bf5oorzio
    cám ơn bác giúp đỡ.vây mình có thể dùng hàm này của bác thay vào chổ -10.0 -40.0 thành 0-50Hz là được phải không bác.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phanhuunhung Xem bài viết
    cám ơn bác giúp đỡ.vây mình có thể dùng hàm này của bác thay vào chổ -10.0 -40.0 thành 0-50Hz là được phải không bác.
    , tùy mục đích của bạn sử dụng, bạn dow cái thư viện của anh Kid đưa hay vào web này dow về nha
    http://tudonghoahcm.net/
    trong diễn đàn cũng có up rùi nhưng mà ko tìm thấy nên bạn vào đây, bác Kid tổng hợp khá đủ về 200 đó.add thư viện vào làm nó đầy đủ hơn. còn cái mình gửi bạn thì xóa hết các giá trị cũ đi. thay đổi theo mục đích sử dụng cũng được. thưc tế bạn mở POU của hàm scale ra nó tương tự à.
    chúc thành công !

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    , tùy mục đích của bạn sử dụng, bạn dow cái thư viện của anh Kid đưa hay vào web này dow về nha
    http://tudonghoahcm.net/
    trong diễn đàn cũng có up rùi nhưng mà ko tìm thấy nên bạn vào đây, bác Kid tổng hợp khá đủ về 200 đó.add thư viện vào làm nó đầy đủ hơn. còn cái mình gửi bạn thì xóa hết các giá trị cũ đi. thay đổi theo mục đích sử dụng cũng được. thưc tế bạn mở POU của hàm scale ra nó tương tự à.
    chúc thành công !
    hi..hi..cám ơn bạn mình cũng hiểu được chút chút rồi.để mình làm lại xem sao.cám ơn nhiều

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Em có một vấn đề thắc mắc , mong mọi người đừng cười chê:
    Khi em đọc analog về PLC s7200 , em chuyển nó sang dạng số thực để tính toán (cộng, trừ, nhân, chia) , sau đó em muốn chuyển lại kiểu số nguyên để xuất ra ngõ analog (AQW0) , nhưng em làm không được , em cũng mới học một chút về analog thui ,mong các anh đi trước giúp đỡ .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    các bác cho e hỏi chút.trong s7-200 e muốn dùng lệnh so sánh chẵn,lẻ thì dùng hàm nào,vd:số chẵn e out ra q0.0 còn lẻ e out ra q0.1.bác nào dùng rồi hướng dẫn e với.cám ơn.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    số chẵn bít cuối bằng 0, số lẻ bít cuối = 1
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    bạn nói cụ thể hơn được không, ví dụ mình dùng một bộ đếm counters khi đếm số lẽ thì out q0.0 và khi số chẵn thì out q0.1.bạn có thể cho mình một bài mẫu càng tốt.cám ơn.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phanhuunhung Xem bài viết
    bạn nói cụ thể hơn được không, ví dụ mình dùng một bộ đếm counters khi đếm số lẽ thì out q0.0 và khi số chẵn thì out q0.1.bạn có thể cho mình một bài mẫu càng tốt.cám ơn.
    Move gia trị counter vào 1 word nào đó rồi kiểm tra bit cuối của word đó.Về xem lại cấu trúc vùng nhớ và cách tính giá trị 1 vùng nhớ.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Chào các bạn !

Mình xin được có ý kiến thế nào ! Mình thấy diễn đàn của mình thảo luận rất sôi nỗi . Nhưng mình thấy các kiến thức của các bạn chung chung và quá cơ bản chỉ thích hợp với lứa tuổi sinh viên tìm hiểu mà thôi . Các bạn nhiều người đã và đang đi làm có những ví dụ, những giải thuật nào hay các bạn chia sẽ mình nghĩ sẽ có ý nghĩa hơn . Bạn nào có những ví dụ nào hay hoặc đang được ứng dụng trong thức tế thì chia sẽ cho mình với nhé . Mình xin cảm ơn

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ví dụ đọc tín hiệu đo mức nước có dãi đo từ 0m-40m. Tín hiệu truyền về là 4-20mA, nghĩa là 0m = 4mA, 40m=20mA. Nhiệm vụ là phải hiển thị được con số mực nước lên HMI.
    Lưu ý, S7200 có module đọc analog có độ phân giải từ 4000 đến 32000, nghĩa là 4mA đọc vào thì trong PLC hiểu là 4000 đơn vị và 20mA đọc về là 32000 đơn vị.
    Như vậy ta có thể lặp được 1 đường thẳng qua 2 điểm.
    Giả sử nếu tín hiệu thực tế là 9mA, hỏi mức nước cần tính toán và hiển thị trên HMI là bao nhiêu? Các bạn tính thử xem rồi sẽ bàn tiếp cách thức đọc analog

Công thức để tính cho tín hiệu Analog sẽ là:

Os=[(Osvmax -Osvmin)(Isv-Isvmin)/(Isvmax-Isvmin)]+Osvmin
    O: outputs
    s: sensor
    v :value
    View more random threads:

Chương trình con phát xung
    thang máy 3 tầng
    lỗi mô phỏng S7-200
    Micro Automation Sets - Một giải pháp hoàn...
    Hệ thống băng chuyền với S7 - 200
    phần mềm mô phỏng plc7 200
    Sử dụng nguồn trong S7-200

Trang 11 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu