Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Kết nối PLC Mitshubishi với WinCC...

Các bác cho em hỏi vấn đề này với ạ. Chả là em muốn kết nối con Mitshubishi CPU Fx với WinCC qua Kepware. Một con thì em kết nối được rồi, nhưng em muốn kết nối 2 con PLC như vậy với WinCC thì có làm được không ạ? PLC Delta thì làm được nhưng con Mitshubishi thì em chưa biết làm thế nào. Ai biết xin chỉ giáo em với ạ.!
    Em cám ơn nhiều ...

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    sử dụng "FX protocol" trong kepware thử bạn. còn về phần PLC chọn giải pháp mạng computer link có thể lên đến 16 điểm trên 1 mạng.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoangmark1989 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi vấn đề này với ạ. Chả là em muốn kết nối con Mitshubishi CPU Fx với WinCC qua Kepware. Một con thì em kết nối được rồi, nhưng em muốn kết nối 2 con PLC như vậy với WinCC thì có làm được không ạ? PLC Delta thì làm được nhưng con Mitshubishi thì em chưa biết làm thế nào. Ai biết xin chỉ giáo em với ạ.!
    Em cám ơn nhiều ...
    Vấn đề của bạn không có gì cả. Bạn kết nối 2 con PLC với WinCC theo cách gì? Nếu chỉ đơn thuần sử dụng giao thức truyền thống của FX qua kepware thì 2 con bình thường. chỉ cần bạn tạo ra 2 Drive conection là đc thôi. Nhận cả 2. đỡ phiền hà.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnamhm Xem bài viết
    Vấn đề của bạn không có gì cả. Bạn kết nối 2 con PLC với WinCC theo cách gì? Nếu chỉ đơn thuần sử dụng giao thức truyền thống của FX qua kepware thì 2 con bình thường. chỉ cần bạn tạo ra 2 Drive conection là đc thôi. Nhận cả 2. đỡ phiền hà.
    Tạo 2 driver connection thì kết nối được ngay. Nhưng em muốn kết nối mà dùng 1 connection thôi. Em đã thử kết nối WinCC với 2 PLC Delta thông qua kepware và 1 bộ chuyển đổi RS232 to RS485 thì đã kết nối được. giờ em muốn làm qua con FX, nhưng có vẻ là không được...

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    sử dụng "FX protocol" trong kepware thử bạn. còn về phần PLC chọn giải pháp mạng computer link có thể lên đến 16 điểm trên 1 mạng.
    Anh có tài liệu hay ví dụ nào về vấn đề này không.? anh cho em xin với ạ.
    Chỗ em đang có 1 con FX3u và 1 con FX2n thì có kết nối được không ạ?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    a có hướng dẫn cách kết nối Mitshubishi CPU Fx với WinCC ko ạ ? e đang làm đồ án về lĩnh vực này, em cảm ơn.

Đánh dấu