Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    28
    5 lượt trong 5 bài viết

s7-1200 kết nối webserver

các bac tren dien dan co the giup em dc k ạ? e có 1 con s7-1200 , em kết nối nó với webserver thi k dc? e đã chọn chế độ enable webserver . và gõ địa chỉ của con s7-1200 lên firefox mà nó cứ báo là k truy cập dc? e đã đổi ip trong máy mà vân không dc? mong các bác giúp e? e muốn điều khiển s7-1200 qua webserver

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trong hệ thống của bạn gồm có những thiết bị nào, plc kết nối trực tiếp máy tính hay thông qua Switch? Bạn đã cấu hình đúng và download cấu hình đó xuống PLC chưa? Nếu bạn kết nối thông qua Switch trong mạng LAN thì cẩn thận với địa chỉ 192.168.0.1 (địa chỉ mặc định của PLC) vì địa chĩ này có thể trùng với địa chỉ Switch trong mạng. Kiểm tra trùng địa chỉ và thay đổi cho phù hợp.
    Chúc bạn thành công.

3. Bài viết của "chauvinhloi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    28
    5 lượt trong 5 bài viết
    thank anh chau vinh loi? e làm dc ùi? hihi? mà anh có thể chỉ cho em biết cách tạo giao diện trên webserver giống như tạo giao diện trong vb dc k ạ? tài liệu anh đưa chưa có phần tạo giao diện? anh cho em hỏi lun? mình làm cách nào để điện thoại có thể truy cập vào webserver giống như máy tính dc ah? điện thoại có thể truy cập và điều khiển plc? [email protected]

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi traininhbinh Xem bài viết
    thank anh chau vinh loi? e làm dc ùi? hihi? mà anh có thể chỉ cho em biết cách tạo giao diện trên webserver giống như tạo giao diện trong vb dc k ạ? tài liệu anh đưa chưa có phần tạo giao diện? anh cho em hỏi lun? mình làm cách nào để điện thoại có thể truy cập vào webserver giống như máy tính dc ah? điện thoại có thể truy cập và điều khiển plc? [email protected]
    nếu bạn đã thành công webserver thì điện thoại kết nối wifi hoặc 3g rồi vào tên miền bạn đã tạo là dk đc rồi .

Thành viên cấp 2
    Thanks
    28
    5 lượt trong 5 bài viết
    k phai thông qua phần mềm gì hả anh? thank a? để e thử coi sao? nếu k dc thì mong bác giúp đỡ nhiều hi?

Đánh dấu