Đăng Ký
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 78
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    To tuanminhplc08 : Thanks bài viết của bạn.Nhưng bạn post nhầm vị trí rồi nhé.Bài viết của bạn được chuyển vào mục AUTOMATION SOFWARE theo link như sau :
    Link : http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=116
    Lần sửa cuối bởi dohung, ngày 08-07-2011 lúc 11:28 AM.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    0 lượt trong 0 bài viết

Phần mềm Simulator S7-300

Chào mọi người.
    Em đang cần phần mềm chạy mô phỏng của con S7-300 để kiểm tra mạch logic.
    Ai có thì cho em xin nhé.
    Em cảm ơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    7 lượt trong 5 bài viết
    bạn vào link này dow về nhé: http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=591&p=4843

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tonyluong Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Em đang cần phần mềm chạy mô phỏng của con S7-300 để kiểm tra mạch logic.
    Ai có thì cho em xin nhé.
    Em cảm ơn.
    Lúc trước mình cũng bị giống bạn,có thể là do cài đặt bạn đã cài thiếu plcsim,bạn chỉ cần down cái này về là có thể sử dụng được,ko cần phải down cả phần mềm kia đâu
    http://www.mediafire.com/?fcuh9qb8cj89ubb
    Chúc bạn thành công
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Mà bạn post nhầm chỗ rồi,nhờ admin chuyển topic qua bên phần mềm của Siemens
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    0 lượt trong 0 bài viết
    ''bạn vào link này dow về nhé: http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=591&p=4843 '' : tuanminhplc08

''Lúc trước mình cũng bị giống bạn,có thể là do cài đặt bạn đã cài thiếu plcsim,bạn chỉ cần down cái này về là có thể sử dụng được,ko cần phải down cả phần mềm kia đâu
    http://www.mediafire.com/?fcuh9qb8cj89ubb
    Chúc bạn thành công'' : hiennguyen

Cam on 2 ban nhieu nhe.
    Nho anh admin chuyen dum topic nay qua muc phan mem siemens dum nhe.
    Em cam on

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Kinh nghiệm lập trình PLC S7-300 bằng mô phỏng Simulation

Hi mọi người, bằng vốn kinh nghiệm nhỏ bé của bản thân mình với Step 7 manager cũng như một số kinh nghiệm " tí ti" đối với PLC và những ứng dụng liên quan. Tran_hieu0983 xin gửi tới mọi người một số kinh nghiệm học tập, nghiên cứu và lập trình PLC S7-300 trên step 7 manager.
    Nếu ai biết thì cũng khá bất ngờ khi mình nói mới tiếp xúc với PLC S7-300 được thời gian ngắn còn lại mình ứng dụng phần Simulation tích hợp trên phần mềm để giải quyết các bài toán của mình từ: On/off, counter, timer, tập lệnh toán học, so sánh, chuyển đổi, các khối hàm, thời gian thực, analog, PID hay đếm xung tốc độ cao ^^.

1. Tìm hiểu tập lệnh cơ bản và tự đưa ra bài toán làm khó mình rồi tìm hướng giải.

2. Tìm hiểu tập lệnh Counter, timer, so sánh, toán học. Tự đưa ra ứng dụng về đếm, định thì, so sánh, ứng dụng các kỹ năng về toán, suy nghĩ mô phỏng hệ thống chạy dựa theo quan sát.

3. Giải thuật bắt đầu nghiên cứu trước khi định hướng: Tự phát - làm sao cho chạy, sau đó kết hợp với giải thuật tuần tự được học thông qua môn học " Tự động hoá quá trình công nghệ ở BK" + anh Tommy chỉ điểm khi vướng mắc ^^ về hướng suy nghĩ: Tại sao thế này? Tại sao thế kia? Và nếu xảy ra vấn đề như thế thì hướng giải quyết thế nào?...

4. Nghiên cứu đi sâu vào hệ thống, chức năng, tập lệnh và ý nghĩa của phần cứng, các khối chức năng, cũng như bản chất của PLC thực sự như thế nào + skill về tư duy cho hệ thống chứ không nghiên cứu cứng nhắc. Phải tự làm khó mình thì PLC nó mới không làm khó mình được ^^.

5. Tìm hiểu lý thuyết thật kỹ về Analog, về PID để biết quá trình hoạt động của nó? Tìm hiểu ra sơ đồ, thuật toán đầu vào/ra của Analog, PID. Và tất nhiên khi mô phỏng thì phải cũng xử dụng việc tính toán ở ngoài để suy luận xem nó đã chạy như thế chưa? Nếu đúng thì mình đã đúng 80% rồi. Vì thực tế khi vào PLC thì nó còn những vấn đề liên quan nhưng tới đây có thể coi là thành công.

P/s: Tài liệu có thể cho, còn tư duy suy luận thì phụ thuộc mỗi người và phải rèn luyện. mình cùi mía còn làm được thì các bạn giỏi hơn còn làm được tốt hơn.

Chúc các bạn thành công với mô phỏng đôi khi các bạn làm điều mà các bạn cũng không tưởng. ^^ :rolleyes:
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

8. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Nhưng xin lưu ý: Mô phỏng là mô phỏng nếu mô phỏng mà 100% chạy hết thì.... hớ hơ ^^... Khi dùng PLC thật bạn mới có kinh nghiệm và giỏi hơn mà các bạn không nghĩ mình sẽ làm được ... hớ hớ...
    Chúc thành công
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

10. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Nhưng xin lưu ý: Mô phỏng là mô phỏng nếu mô phỏng mà 100% chạy hết thì.... hớ hơ ^^... Khi dùng PLC thật bạn mới có kinh nghiệm và giỏi hơn mà các bạn không nghĩ mình sẽ làm được ... hớ hớ...
    Chúc thành công
    thầy hiếu ah`em sẽ đi từng bước như kinh nghiệm của thầy.em yêu thích ngành tự động hóa xncn từ khi còn học cấp 3,
    em rất muốn học tốt ngành này và mong trở thành 1 kỹ sư tđh thực sự.

qua kinh nghiệm của thầy chia sẽ cho mọi người, em cũng quyết định sẽ học tập theo hướng đi của thầy,vậy em mong thầy hướng dẫn giúp em theo từng bước mà thầy đã học tập nghiên cứu với.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi thanhkethuhien Xem bài viết
    thầy hiếu ah`em sẽ đi từng bước như kinh nghiệm của thầy.em yêu thích ngành tự động hóa xncn từ khi còn học cấp 3,
    em rất muốn học tốt ngành này và mong trở thành 1 kỹ sư tđh thực sự.

qua kinh nghiệm của thầy chia sẽ cho mọi người, em cũng quyết định sẽ học tập theo hướng đi của thầy,vậy em mong thầy hướng dẫn giúp em theo từng bước mà thầy đã học tập nghiên cứu với.
    Kinh nghiệm thì cũng chia sẻ qua bài viết rồi đó. Còn lại muốn học tốt PLC & Các ứng dụng khác thì phải có thiết bị thì mới ok được. Học nhiều, làm nhiều ngủ ít thì sẽ good thôi. thông minh mà không cần cù cũng chết
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu