Đăng Ký
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 78
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Việc lập trình PLC S7-300 dùng simulation có thể rất hữu ích khi ta chưa có thiết bị cũng như phần cứng . Nếu chỉ để học,thì simulation của PLC S7-300 và Wincc Flexible 2008 đủ mạnh để làm được một số bài toán kể cả truyền thông . Thông thường,trước khi đưa 1 chương trình vào hoạt động , sẽ có điều khó khăn là không biết chương trình khi đưa xuống nhà máy,sẽ có những điều gì chưa giải quyết được , vì 1 hệ thống luôn có những điều mà mình chưa lường trước được (nếu làm mới).Vì thế , phương pháp mà mình nghĩ hiệu quả nhất khi mô phỏng chính là chèn vào chương trình 1 function với chức năng đáp ứng giả thực tế.Hàm này sẽ tạo ra những đáp ứng thực tế để đưa tín hiệu cho chương trình mô phỏng hoạt động.Dựa vào function này,giúp mình sữa chữa được khá nhiều lỗi khi đem chương trình xuống nhà máy,qua đó rút ngắn thời gian,giảm áp lực . Còn cái function kia chứa gì trong đó, thì tùy thuộc vào mọi người vậy.
    Một số ý kiến,mong các pro tiếp tục chia sẻ.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

2. Bài viết của "dohung" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Kinh nghiệm thì cũng chia sẻ qua bài viết rồi đó. Còn lại muốn học tốt PLC & Các ứng dụng khác thì phải có thiết bị thì mới ok được. Học nhiều, làm nhiều ngủ ít thì sẽ good thôi. thông minh mà không cần cù cũng chết
    vâng!! vấn đề vướng nhất của em bây giờ là em đọc tiếng anh kém quá.nên toàn phải đọc tài liệu tiếng việt,
    sắp tới em sẽ đi học thêm tiếng anh,vì em đang học năm thứ 3,vẫn còn khoảng 2 năm nên có thời gian học mà.

1. Tìm hiểu tập lệnh cơ bản và tự đưa ra bài toán làm khó mình rồi tìm hướng giải.

em muốn thầy cho em một số vd khó như trên thầy nói để em có thể tự giải quyết nó đk không ạ
    dần em sẽ đi theo từng bước của thầy.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    dung rui
    da co ban cung canh ngo voi ming rui heeeeeeee
    tren thanh cong cu cua em no k hien''''''''' RO''''''''' len cho mo phong""""""""" simulation on / of"""""""""" nen em an vao do k co hien tuong gi ca!
    em moi nhap mon nen mong cac anh co kinh nghien giup do em phai lam nhu the nao
    mong nhan duoc hoi am
    em cam on nhiu ak!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    neu duoc cac pro co the chup lai hinh anh va up len cac buoc xua loi cua em duoc k ak

! thanks

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bibobibo Xem bài viết
    dung rui
    da co ban cung canh ngo voi ming rui heeeeeeee
    tren thanh cong cu cua em no k hien''''''''' RO''''''''' len cho mo phong""""""""" simulation on / of"""""""""" nen em an vao do k co hien tuong gi ca!
    em moi nhap mon nen mong cac anh co kinh nghien giup do em phai lam nhu the nao
    mong nhan duoc hoi am
    em cam on nhiu ak!
    không hiện lên bạn có thể lên down plc sim về cài đặt thêm vào
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chế độ Run và Run P trong phần Simulation này khác nhau nhé. Khi mô phỏng để đơn giản vấn đề thì ta nên chọn chế độ Run P.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnho_dl Xem bài viết
    Chế độ Run và Run P trong phần Simulation này khác nhau nhé. Khi mô phỏng để đơn giản vấn đề thì ta nên chọn chế độ Run P.
    Chính xác như bạn nói.

RUN - trạng thái này chỉ có chạy chương trình trong PLC chứ không cho doWnload gì hết vì đơn giản RUN là chạy chương trình có sẵn.
    RUN-P = RUN - PROGRAMME : cho nên bạn có thể vừa download và quan sát trực tiếp luôn.

bạn nào không quen sử dụng sẽ bị vướng lỗi này ngay thôi..:bz:bz:-t
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    trong plc_sim có mô phỏng duoc analog không anh. ví dụ như em tạo 1 project co 1 modulm analog input va dia chỉ nó là iw150. khi vào chương trình em viet 1 ham chia, lấy iw150 chia 27 và lưu vào mw2. Khi mô phỏng nó báo lỗi.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    lỗi như thế nào vậy bạn,bạn nói rõ lỗi ra xem

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bạn cho hỏi. mình đã cài step7 .sau khi cài dạt xong thì chương trình bị lỗi.và mình gỡ ra(vào Control pannel=>add or remove
    programs....) ,sau dó thì download bản của trang này.tong quá trình cài đặt thì có thông báo dịch từ tiếng anh"chương trình này đã cài đặt trong máy tính của bạn". trong trường hợp này mình phải làm thế nào.Xin cảm ơn

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu