Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết

Download chương trình xuống màn hình TP177 micro

Mình tạo 1 project hoàn chỉnh (thử runtime OK), mình đã cấu hình để dùng cho màn hình TP177 micro. Sau đó, thử download bằng cáp MPI từ WinCC flexible xuống màn hình mà nó báo lỗi truyền thông, không down được. Cáp MPI thì mình vẫn dùng để tải xuống PLC S7-300 OK. Mình đã thử chọn kiểu cáp rồi tốc độ truyền đủ kiểu mà chẳng được, không biết lỗi do đâu hay cần cấu hình như thế nào nữa? Mong các bác đã làm qua trợ giúp mình với!

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Cáp MPI thì khả năng là không down được bạn dùng cáp PC/PPI loại dùng cho 200 rồi down lại
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

3. Bài viết của "kidsolo1412" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    8 lượt trong 5 bài viết
    USB PPI loại nhận COM ảo là ok. Nhưng có loại rẻ tiền quá là lại không ok nhé.

5. Bài viết của "plcbox" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Cáp MPI thì khả năng là không down được bạn dùng cáp PC/PPI loại dùng cho 200 rồi down lại
    Trích dẫn Gửi bởi plcbox Xem bài viết
    USB PPI loại nhận COM ảo là ok. Nhưng có loại rẻ tiền quá là lại không ok nhé.
    Đúng là mình cũng thấy nó hiện tuỳ chọn dùng cáp PC/PPI hoặc USB nhưng cố thử dùng MPI thì không được. Mình cũng đã thử dùng cáp USB COM ảo cho dùng 200 nhưng không được, nó vẫn báo không có driver cho truyền thông, mặc dù cáp này tải cho PLC 200 OK.
    Các bác có cao kiến gì giúp mình không? Vì nói thật là mình muốn chỉ dùng 1 cáp để thực hiện nạp cho cả HMI và PLC 300. Chứ còn cáp thì mình nhiều lắm, cáp cổng COM thật cũng có luôn. Không biết cáp cổng COM thật cho dòng 300 có khả thi không các bác nhỉ?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình tìm được cái hướng dẫn của Siemen nhưng tiếng Anh kém quá đọc chẳng hiểu http://support.automation.siemens.co...ard&viewreg=CN

Mà bản Wincc flexible tải trong box này mình cải lên sao chỉ có mục Transfer mà không có mục Transfer setting nhỉ? Mình đã thử tìm cả trong Project cũng không thấy mới lạ chứ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    8 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranchinhminh Xem bài viết
    Mình cũng đã thử dùng cáp USB COM ảo cho dùng 200 nhưng không được, nó vẫn báo không có driver cho truyền thông, mặc dù cáp này tải cho PLC 200 OK.
    Tải cho S7-200 ok nhưng TP177A, TP177B, TP177 micro không ok vì đơn giản loại đó rẻ tiền và chỉ dùng được cho S7-200.

9. Bài viết của "plcbox" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    8 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranchinhminh Xem bài viết
    Các bác có cao kiến gì giúp mình không? Vì nói thật là mình muốn chỉ dùng 1 cáp để thực hiện nạp cho cả HMI và PLC 300.
    Vì port của PLC thì có 2 chân nguồn còn HMI thì không có, muốn dùng 1 cáp thì chế cách móc dây cấp nguồn cho cáp nhé.

11. Bài viết của "plcbox" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Để mình lôi mấy cái cáp ra thử lại xem sao. Căn bản cũng chưa tìm hiểu kỹ xem lỗi tại đâu. Chứ suy luận đơn giản là cáp MPI nạp cho 200 vô tư mà cáp 200 lại nạp được cho HMI vậy thì tại sao cáp MPI lại không thể nạp cho HMI.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Dùng cáp PC/PPI,vào PG/PC set lại thành S7online---PC/PPI

Trả lời của support siemen
    you can use 232/PPI cable(6ES7901-3CB30-0XA0) or usb ppi cable(6ES7 901-3DB30-0XA0 from E-stand 05).

and the process of download project you can find in the following FAQ:
    http://support.automation.siemens.co...ew/en/23787153
    Lần sửa cuối bởi kidsolo1412, ngày 12-30-2013 lúc 04:24 PM.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

14. Bài viết của "kidsolo1412" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình đã thử download nhưng vẫn không thành công, lần này nó báo lỗi không tương thích giữa hệ điều hành phần cứng và phần mềm lập trình, nó hỏi có update phần cứng không (sory mình lại không chụp lại cái thông báo của nó), mình chọn có update nhưng không được. Mình thắc mắc 1 điều là khi tạo 1 project, mình đã cấu hình đúng y chang phần cứng, mình thấy các tài liệu hướng dẫn toàn viết bằng bản 2005, chẳng nhẽ mình viết bằng bản 2008 lại không được hay cái cáp của mình phiên bản chế nên cần dùng với bản wincc 2005?
    Giá mà bác nào teamview giúp mình cái thì tốt quá.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu