Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết

Các loại PLC biến tần hay dùng ngoài thực tế

Các anh ơi? cho e hỏi chút với.. Mình đi làm ngoài thực tế thì thường làm việc với loại biến tần nào vậy.?
    của Siemens hay Misubishi được sử dụng nhiều hơn ạ ( e đang là SV năm cuối , muốn tìm hiểu về các loại biến tần hay dùng để học cho ra ngoài khỏi bỡ ngỡ ) Cảm ơn các anh ..!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    plc hai thàng trên là trùm nhưng biến tần thì tùy

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Thực ra bảo cái nào dùng nhiều hơn cũng chưa hẳn. Bắc thì người ta quen Dùng Siemen, Mis.. Nhưng miền Nam người ta lại có thói quen dùng AB của Rocwell.. Nhưng về biến tần thì khó lắm vì tùy theo sự lựa chọn. Hiện tại thì có 1 số hãng biến tần đã trở thành thương hiệu : Schneider, Siemen, Misu, ABB, LS, Fuji, Danfoss.. Mình thấy trong các hãng này, hãng nào cũng dùng nhiều.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Ra trường có định xin làm ở đâu chưa? rồi mới support được chứ? còn nếu chưa có gì thì học hêt

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenducluu_bn Xem bài viết
    Các anh ơi? cho e hỏi chút với.. Mình đi làm ngoài thực tế thì thường làm việc với loại biến tần nào vậy.?
    của Siemens hay Misubishi được sử dụng nhiều hơn ạ ( e đang là SV năm cuối , muốn tìm hiểu về các loại biến tần hay dùng để học cho ra ngoài khỏi bỡ ngỡ ) Cảm ơn các anh ..!
    1 câu hỏi rất khó trả lời, chủ yếu bạn đầu tư vào 1 hãng mà bạn đang được hướng dẫn, vì trong thực tế việc sử dụng biến tần của hãng nào nhiều ko wan trọng bằng việc bạn có thể thay thế được cái hãng mà ngta đang sử dụng bằng cái hãng Cty mình đang fân fối.
    Thực trạng của cta hiện nay: các dòng biến tần China đang có thể nói là chiếm lĩnh thị trường vì já wá rẻ
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

6. Bài viết của "ohmygod" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuaEPS Xem bài viết
    Ra trường có định xin làm ở đâu chưa? rồi mới support được chứ? còn nếu chưa có gì thì học hêt
    PLC của Siemen thì em học cũng ổn rồi, sắp ra trường thì cũng chưa có ý định j cả.. Hôm nọ có anh học bên ô tô đi làm rồi bảo là ngành TĐH ra ngoài làm việc chủ yếu gặp biến tần và PLC của Misubishi nên muốn hỏi các anh đi trước để còn biết đường mà học thêm ..hì

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Nếu chưa có chổ nào, thì mình nghĩ nên học cơ bản thôi, không cần học chuyên sâu mần chi đâu? để thời gian học cái khác, tới lúc nào đụng thì hẳn nghiên cứu cũng chưa muộn đâu, có cơ bản là được, chứ cái gì cũng muốn biết hết thì biết đến bao giờ:D

9. Bài viết của "VuaEPS" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết

Đây là những nhà cung cấp biến tần có thị phần lớn trên toàn thế giới, mình gửi lên đây cho các bạn có cái nhìn tổng quan hơn về thị trường này. Tuy nhiên không phải cứ người ta dùng nhiều cái gì là mình dùng theo cái đó. Tùy vào mỗi ứng dụng và túi tiền của mình mà nên chọn một loại phù hợp.
    Chúc các bạn vui vẻ!
    Lần sửa cuối bởi Wecon-Tech, ngày 01-10-2014 lúc 08:27 AM.

11. Bài viết của "Wecon-Tech" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    PLC của Siemen thì em học cũng ổn rồi, sắp ra trường thì cũng chưa có ý định j cả.. Hôm nọ có anh học bên ô tô đi làm rồi bảo là ngành TĐH ra ngoài làm việc chủ yếu gặp biến tần và PLC của Misubishi nên muốn hỏi các anh đi trước để còn biết đường mà học thêm ..hì
    Ở bên ngoài nó còn có rất nhiều hãng khác nữa bạn ạ, vì anh bạn của bạn làm việc trong công ty sử dụng nhiều thiết bị Mitsubishi nên nghĩ là Mitsubishi nhiều. Nhưng thực chất thì khi đi làm, nếu bạn là một nhân viên kỹ thuật chuyên đi sửa máy mà không làm cố định ở một nhà máy nào hết thì bạn sẽ gặp rất nhiều hãng, có những hãng mà trong khi học bạn cũng chưa từng được nghe đến.

13. Bài viết của "Wecon-Tech" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    Chào e! Anh nghĩ em nên học từ những cái cơ bản nhất, ví dụ: biến tần là gì? nguyên lý hoạt động, các phương pháp điều khiển biến tần và ứng dụng, ..vv... Sau đó thì chọn 1 hãng biến tần để nghiên cứu, nếu e học ở spkt thì chọn siemens mà học, phòng cơ điện tử có đó. Còn nói hãng nào thông dụng nhất thì rất khó trả lời, vì ra trường e làm cho công ty, đụng hãng nào làm hãng đó, quan trọng em nắm những điều cơ bản trên thì hãng nào cũng chơi được. ^^^

15. Bài viết của "minhhungspk" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu