Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách tạo các tag trong RSView32

Em chào các anh!
    Các anh cho em hỏi 1 vấn đề về cách tạo các tag trong RSView32 làm sao để kết nối được với các tag trong RSLogix5000 được ah?
    Ví dụ: Em dung con PLC CompactLogix L32E. trong chương trinh em co cac tag là: apsuat, ap_suat_thuc, setpoint, 1 tag start (bao gồm 32 tag nhỏ khác - chúng đếu là các công tắc - trong đó em chỉ dung 3 bit đầu) và các tag của bộ điều khiển PID như các tham số: Kp,Ki,Kd.
    Trong RSView32 em sẽ dùng các tag này. Nhưng làm thế nào để đặt tên tag và gán địa chỉ cho chùng như thế nào để nó kết nối với các tag trong chuong trinh PLC?
    Cách làm của em là: ví dụ em đặt tên cho tag setpoint sẽ là: name: setpoint và address:PD4095:3000.SP nhưng khi em hiển thị lên trend thì nó báo lỗi error. Untitled.jpg
    Em cảm ơn ah!
    Lần sửa cuối bởi hoangmanh, ngày 01-10-2014 lúc 04:36 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Bạn vào RSLinx để tạo OPC nhé

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoangmanh Xem bài viết
    Em chào các anh!
    Các anh cho em hỏi 1 vấn đề về cách tạo các tag trong RSView32 làm sao để kết nối được với các tag trong RSLogix5000 được ah?
    Ví dụ: Em dung con PLC CompactLogix L32E. trong chương trinh em co cac tag là: apsuat, ap_suat_thuc, setpoint, 1 tag start (bao gồm 32 tag nhỏ khác - chúng đếu là các công tắc - trong đó em chỉ dung 3 bit đầu) và các tag của bộ điều khiển PID như các tham số: Kp,Ki,Kd.
    Trong RSView32 em sẽ dùng các tag này. Nhưng làm thế nào để đặt tên tag và gán địa chỉ cho chùng như thế nào để nó kết nối với các tag trong chuong trinh PLC?
    Cách làm của em là: ví dụ em đặt tên cho tag setpoint sẽ là: name: setpoint và address:PD4095:3000.SP nhưng khi em hiển thị lên trend thì nó báo lỗi error. Untitled.jpg
    Em cảm ơn ah!
    Chào bạn ,
    bạn muốn kết nối như vậy không khó .
    khi bạn kết nối chương trình PLC với PLC thông qua RSLinx thì RSLinx sẽ tạo ra một OPC server .
    bạn vào RSView 32 và ở phần communication bạn chọn phương thức truyền thông qua OPC Server và chọn RSLinx OPC Server .
    sau khi setup xong thì bạn vào phần tạo tag ở RSView 32 ,tạo tag và chọn connect > trỏ vào OPC và chọn CPU ở chế độ online >chọn tag > OK .
    vì khi chọn như vậy thì RSLinx sẽ trỏ đến chương trình PLC và bạn có thể lựa chọn tag mà bạn muốn tạo.
    Regards,
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em cảm ơn các anh nhé.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    anh cường ơi em hoi cái phần mêm xây dựng giao diện cho HMI dùng phần mềm gì nhỉ

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi tuanphuluu Xem bài viết
    anh cường ơi em hoi cái phần mêm xây dựng giao diện cho HMI dùng phần mềm gì nhỉ
    Phần mềm thiết kế giao diện cho HMI là Factory Talk View ME và Scada là SE .
    bạn tìm trong 4rum này cũng có đấy .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    Anh cường ơi em đang lập trình cho cái màn hình cảm ứng panel view 600 dùng phần mêm panel build 32 em muốn tạo cái màn hình đăng nhập vào chương trình trên màn hình cảm ứng thì làm thế nào ạ em tìm mãi không ra Thank anh

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi tuanphuluu Xem bài viết
    Anh cường ơi em đang lập trình cho cái màn hình cảm ứng panel view 600 dùng phần mêm panel build 32 em muốn tạo cái màn hình đăng nhập vào chương trình trên màn hình cảm ứng thì làm thế nào ạ em tìm mãi không ra Thank anh
    Loại này củ rồi nên không có cái này đâu ,lên đời cho nó đi qua panelview plus thì có đấy .nếu không thì làm theo cách này ,
    tạo một entry number sau đó nhập số vào gửi xuống PLC ,set pass bằng số ,nếu = thì hiển thị màn hình cần thao tác lên nếu sai thì hiển thị màn hình pass sai vậy thôi ,làm nhanh mà .
    Good luck .
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Đánh dấu