Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 62
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lucnguyen Xem bài viết
    em vua moi ket noi luc dau thi ket noi thanh cong, nhung khi download chuong trinh va upload chuong tinh thi bao loi Diagnosticstatus faild:0x4, hien tai ket noi PC voi PLC microloix 1400 khong duoc nua, cau hinh nhu anh huong dan nhu tren(ket noi rs232) bao loi "Failed to find the baud and parity! check all cables and switch setting!"
    Mong anh giup do.
    thanks
    lucnguyen
    hi bạn lucnguyen,
    mình có ý kiến này.
    bạn kiểm tra kết nối hardware của cable Rs232. Đặc biệt là 3 chân của cable. chân Tx của PC nối với chân Rx của PLC và ngược lại. nghĩa là chân 2 của PC nối với chân 3 của PLC và ngược lại.

chúc bạn thành công,
    Regards,

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Mình chỉ thích nghịch cho biết, rồi sau đó lâu ngày dài tháng lại có cơ hội sử dụng, giá cả phải chăng cở dưới 5tr là có thể quan tâm tiếp
    - Thân
    hi bạn,
    Để có được PLC mà bạn cò thể define được tên Biến 1 cách bất kì theo ý muốn thì bạn sẽ ko kiếm được con nào dưới 15tr đâu (2nd).
    còn 5tr thì vẫn có hàng, nhưng mà PLC bình thường thui. nếu bạn cần mình vẫn có loại này.

regards,

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.
    dien dan mua ban

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hi a Cuong,
    em nghĩ mình nên define rõ từng chủ đề để mọi người dễ dàng tìm hiểu cũng như trao đổi với nhau. mình ko nên trả lời or nói quá nhiều vấn đề trong 1 topic.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi PLC_AB Xem bài viết
    hi a Cuong,
    em nghĩ mình nên define rõ từng chủ đề để mọi người dễ dàng tìm hiểu cũng như trao đổi với nhau. mình ko nên trả lời or nói quá nhiều vấn đề trong 1 topic.
    OK ,tiếp thu ý kiến của bạn ,nhưng về chuyện này thì do các bạn tạo topic nửa chứ .
    Đề mình xem lại .
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi lucnguyen Xem bài viết
    em vua moi ket noi luc dau thi ket noi thanh cong, nhung khi download chuong trinh va upload chuong tinh thi bao loi Diagnosticstatus faild:0x4, hien tai ket noi PC voi PLC microloix 1400 khong duoc nua, cau hinh nhu anh huong dan nhu tren(ket noi rs232) bao loi "Failed to find the baud and parity! check all cables and switch setting!"
    Mong anh giup do.
    thanks
    lucnguyen
    Cái này là do lỗi RXLinx. Bạn vào RSLinx mà nhìn thấy con Micrologix 1400 thì good. Nếu bị gạch chéo đỏ thì bị lỗi, thường do mình không có license nên vậy. Nhưng không có vấn đề gì. khởi động lại máy lại là OK.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Mình không giám nhận 2 chử "chuyên gia" đâu ,anh em trong 4rum hỏi mình biết và đã làm qua thì trả lời giúp thôi mà .
    OK, Mỉnh giúp được thì mình sẳn lòng ,còn mua mới mình cũng không giám mơ ,vì có trong công ty thì nghich tí thôi ,
    Regards.
    Chao Anh Cường,
    Được biết anh là chuyên gia về PLC của Rockwell. Số là công ty em có con PLC CompactLogix L4 xài phần mềm RSLogix 5000. Một số cậu tò mò vào làm hỏng chương trình nên phải viết mail xin chương trình gốc của thằng Mỹ. Anh có thể hướng dẫn cách tạo pass trên PLC loại này được không.
    Thanks anh.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Chao Anh Cường,
    Được biết anh là chuyên gia về PLC của Rockwell. Số là công ty em có con PLC CompactLogix L4 xài phần mềm RSLogix 5000. Một số cậu tò mò vào làm hỏng chương trình nên phải viết mail xin chương trình gốc của thằng Mỹ. Anh có thể hướng dẫn cách tạo pass trên PLC loại này được không.
    Thanks anh.
    Hi huyenthaigia,
    cái này làm dễ lắm ,khi tạo ra một project thì bạn trỏ vào mục controller và nhấp chuột phải chọn properties sau đó trỏ qua mục pass và tạo pass tại đây ,
    xong rồi thì share lại và download lại chương trình ,bạn có thể setup online cũng được.
    Good luck.
    p/s ,nếu không được thì mail lại cho mình ,
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Hi huyenthaigia,
    cái này làm dễ lắm ,khi tạo ra một project thì bạn trỏ vào mục controller và nhấp chuột phải chọn properties sau đó trỏ qua mục pass và tạo pass tại đây ,
    xong rồi thì share lại và download lại chương trình ,bạn có thể setup online cũng được.
    Good luck.
    p/s ,nếu không được thì mail lại cho mình ,
    Anh Cường xem lại có nhầm không vậy, phần RSLogix 5000 không làm được như vậy, chi có RSLogix 500 thôi.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Anh Cường xem lại có nhầm không vậy, phần RSLogix 5000 không làm được như vậy, chi có RSLogix 500 thôi.
    Sorry nha , mình nhầm rối ,trong RSLogix5000 có tool CPU Scurity đó ,bạn cài vào rồi dùng tool đó set pass.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu