Đăng Ký
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 62
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bác cho em hỏi là tình hình dùng RSlogix online được với PLC AB, PLC chạy ngon lành, chương trình không bị lỗi, phần cứng cũng không có vấn đề gì mà không Force,Online Edits được các bác ah. Key trên CPU đã chuyển sang Remote và em đã Enable I/O fore rồi
    Thanks mấy bác nhiều

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tuaran Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi là tình hình dùng RSlogix online được với PLC AB, PLC chạy ngon lành, chương trình không bị lỗi, phần cứng cũng không có vấn đề gì mà không Force,Online Edits được các bác ah. Key trên CPU đã chuyển sang Remote và em đã Enable I/O fore rồi
    Thanks mấy bác nhiều
    Bạn dùng PLC loại nào của AB vậy ? có thể chụp hình chổ bạn cần force cho mình xem được chứ ?
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Khoảng 3,4 ngày nửa em up hình lên nhé anh

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sao em up hình không được ạ, anh xem giúp ở link này nhé:

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tuaran Xem bài viết
    Sao em up hình không được ạ, anh xem giúp ở link này nhé:
    Bạn có thể gừi chương trình qua mail để mình xem thử được ko ?
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    16
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Bạn có thể gừi chương trình qua mail để mình xem thử được ko ?
    Regards.
    Ang cuongvcs chỉ em cách Force tín hiệu analog với. Em đang học PLC AB. Hiện tại em mới chỉ Force được tín hiệu số ...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nvt2408 Xem bài viết
    Ang cuongvcs chỉ em cách Force tín hiệu analog với. Em đang học PLC AB. Hiện tại em mới chỉ Force được tín hiệu số ...
    Force chỉ can thiệp vào bit. Force chỉ dùng cho In và Out. Còn với các bit nội thì không dùng được force và phải toggle bit. Còn với tín hiệu analog thì nó dùng cả word. Bạn định sử dụng Force analog nếu trong mô phỏng thì có thể tạo 1 tag nào đó rồi dùng lệnh add để tăng giá trị tag này lên 1 giá trị bất kỳ rồi move giá trị của tag này đến out analog vẫn ok mà.

8. Bài viết của "khanhhung07d1" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    16
    Trích dẫn Gửi bởi khanhhung07d1 Xem bài viết
    Force chỉ can thiệp vào bit. Force chỉ dùng cho In và Out. Còn với các bit nội thì không dùng được force và phải toggle bit. Còn với tín hiệu analog thì nó dùng cả word. Bạn định sử dụng Force analog nếu trong mô phỏng thì có thể tạo 1 tag nào đó rồi dùng lệnh add để tăng giá trị tag này lên 1 giá trị bất kỳ rồi move giá trị của tag này đến out analog vẫn ok mà.
    Cảm ơn bạn khanhhung07d1 đã trả lời mình.
    Mình cũng biết là Force thường dùng cho tín hiệu in/out vật lý. Về in/out dang số (digital) thì mình đã Force được. Còn về Force dạng tương tự (analog) thì mình chưa biết cách. Ở đây mình muốn dùng chức năng Force mà không phải thay đổi chương trình bạn à. Ví dụ như bên Siemens thì có chức năng Display Force (nhập địa chỉ cần Force và nhập giá trị muốn Force bất kỳ trong khoảng 0-32767 trong PLC tương ứng 4-20mA.). Nhờ bạn hướng dẫn giúp.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    [QUOTE=nvt2408;45312]Cảm ơn bạn khanhhung07d1 đã trả lời mình.
    Mình cũng biết là Force thường dùng cho tín hiệu in/out vật lý. Về in/out dang số (digital) thì mình đã Force được. Còn về Force dạng tương tự (analog) thì mình chưa biết cách. Ở đây mình muốn dùng chức năng Force mà không phải thay đổi chương trình bạn à. Ví dụ như bên Siemens thì có chức năng Display Force (nhập địa chỉ cần Force và nhập giá trị muốn Force bất kỳ trong khoảng 0-32767 trong PLC tương ứng 4-20mA.). Nhờ bạn hướng dẫn giúp.[/QUOT

Ý bạn bên dòng S7-1500 có tích hợp LCD phải không. Còn bên dòng của AB thì nếu bạn muốn làm được như vậy mà không cần online PLC, thì trên màn hình HMI bạn có thể làm cái nút nhấn kiểu numeric input để trỏ đến in/out analog mà bạn cần, mỗi lúc cần thì chỉ nhấn vào nút đó để nhập giá trị là ok (mình làm bên omron và AB thì ok. Phần mềm của HMI AB à factorytalk view nhé),

Thành viên cấp 1
    Thanks
    16
    [QUOTE=khanhhung07d1;45391]
    Trích dẫn Gửi bởi nvt2408 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn khanhhung07d1 đã trả lời mình.
    Mình cũng biết là Force thường dùng cho tín hiệu in/out vật lý. Về in/out dang số (digital) thì mình đã Force được. Còn về Force dạng tương tự (analog) thì mình chưa biết cách. Ở đây mình muốn dùng chức năng Force mà không phải thay đổi chương trình bạn à. Ví dụ như bên Siemens thì có chức năng Display Force (nhập địa chỉ cần Force và nhập giá trị muốn Force bất kỳ trong khoảng 0-32767 trong PLC tương ứng 4-20mA.). Nhờ bạn hướng dẫn giúp.[/QUOT

Ý bạn bên dòng S7-1500 có tích hợp LCD phải không. Còn bên dòng của AB thì nếu bạn muốn làm được như vậy mà không cần online PLC, thì trên màn hình HMI bạn có thể làm cái nút nhấn kiểu numeric input để trỏ đến in/out analog mà bạn cần, mỗi lúc cần thì chỉ nhấn vào nút đó để nhập giá trị là ok (mình làm bên omron và AB thì ok. Phần mềm của HMI AB à factorytalk view nhé),
    Theo mình hiểu thì Force là cưỡng bức tín hiệu. Muốn Force được thì phải online PC/laptop với PLC mới làm được điều này. PLC AB thì mình đã Force được loại tín hiệu số ON/OFF. Còn tín hiệu analog thì mình chưa làm được. Bạn có thể chỉ cho mình được không?

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu