Đăng Ký
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 62
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Lỗi PLC Rockwell và cách xử lý

Hi, all pro về Rockwell & AB & ABB
    Vì dòng PLC này mình chưa có đụng tới bao giờ @.@ tuy nhiên có một Friend trên mạng gửi thông tin như sau nhờ support và cách tốt nhất mình nghĩ là đem ra cho mọi người đã làm về Rockwell để nhờ hỗ trợ.
    Vấn đề như sau:
    "
    Con AB thì hay bị lỗi như sau: khi mình shutdown PLC và tháo CPU or module ra, sau đó lắp lại thì đèn fault sáng lên và không cho PLC chạy nữa, Đạt chưa có kinh nghiệm lắm về dòng AB, nên không biết làm thế nào để xóa lỗi trực tiếp trên PLC (Go online) bằng phần mêm RSLogix 500
    "

Nguyên văn như vậy, Pro nào biết thì gửi thông tin để hỗ trợ anh Đạt tại đây để mọi người cùng biết.
    hay có thể contact riêng [email protected]
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    cái này bạn có thể khắc phục nhanh không cần online là bật key switch của PLC từ RUN or REMOTE sang PROG rồi bật trở lại là chạy được,(mình củng hay bị như vậy)đó là lỗi kết nối phần cứng ,lỗi này củng không nghiêm trọng lắm đâu.
    còn muốn xóa lỗi trực tiếp trên phần mềm thì bạn phải online vào PLC và tại chổ khung chử fault màu đỏ bạn xổ xuống và chọn go to error rồi nó sẽ mở ra một cửa sổ, lúc đây nó sẽ báo cho bạn biết là bị lỗi gì ?bạn phải tìm cách khắc phục.
    bạn phải thử có lổi thật hay không tức là bạn clear error đi và chuyển PLC qua chế độ RUN nếu chạy được thì OK ,nếu bị lổi lại thì giải quyế tiếp.
    chúc thành công

3. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Cách bạn cuongvcs chỉ hoàn toàn chính xác.Theo mình đoán cái này có thể do lỗi phần cứng (hay bị nhất là bộ nguồn ). Lúc trước mình cũng gặp trường hợp như vậy. Cũng đọc file gỡ lỗi của AB và làm như trên. kết quả là reset được lỗi trên nhưng qua ngày sau lại bị lỗi trở lại. sau mình online xem thì mới phát hiện Module DO bị hỏng ( chập chờn ko chết hẳn ). Cuối cùng mình phải thay Module DO, và cẩn thận mình thay luôn cả module nguồn. Từ đó về sau thì OK. bạn thử thực hiện xem sao. Chúc thành công !

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình bị lỗi PLC Compactlogix L32E đèn Ok bị đỏ và nhấp nháy. Theo hướng dẫn chuyển qua program và nạp lại chương trình!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Dear all.
    Cách này chỉ giải quyết những lỗi phần cứng mà thôi , nếu bị lỗi chương trình thì các này không hiệu quả ,các bạn phải online vào PLC và check xem bị lỗi gì rồi xử lý tiếp. nếu tất cả các cách không được thì download lại chương trình .
    chúc các bạn thành công.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Lỗi này mình cũng vừa mới bị cách đây ít hôm. Vật vã từ sáng tới chiều, Bị mất luôn cả chương trình phải download lại. Tks các bạn đã chia sẻ.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear All,
    Anh em cho hoi cach ket noi laptop ca nhan voi PLC micrologix 1400, de download chuong trinh trong plc xuong may laptop thi phai lam sao.
    mong moi nguoi giup do. Thanks.
    lucnguyen

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi lucnguyen Xem bài viết
    Dear All,
    Anh em cho hoi cach ket noi laptop ca nhan voi PLC micrologix 1400, de download chuong trinh trong plc xuong may laptop thi phai lam sao.
    mong moi nguoi giup do. Thanks.
    lucnguyen
    Chào bạn .
    Bạn muốn kết nối Laptop với PLC Micrologix 1400 qua Ethernet or RS232 ,?
    - Kết nối qua RS232 .
    Bạn phải cài các phần mềm sau : RSLogix500 và RSLinx .
    tại RSLinx bạn tạo Driver RS232-DF1 sau đó chọn cổng com phù hợp ,chọn loại PLC là dòng SLC/Micrologix >nhấp autoconfigure .>sau khi hoàn thành nhấp OK.
    trên thanh công cụ nhấp vào RSWho > chỉ vào RS232-DF1 cho RSLinx quét và tìm ra PLC .
    - mở RSLogix500 lên > chọn tag comm > Who active go online > chọn RS232-DF1 >chọn PLC Micrologix > nhấp OK >bạn sẽ online được .
    Sau khi online bạn muốn up/down load gì củng được.
    Nếu chọn kết nối qua EtherNet thì bạn cũng làm tương tự là phải kết nối với PLC qua RS232 và set IP cho PLC
    sau đó vào RSLinx tạo Driver EtherNet IP và set IP cho máy tính .sau khi xong thì RSLinx sẽ nhận IP của PLC >bạn có thể up/down load qua EtherNet .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em vua moi ket noi luc dau thi ket noi thanh cong, nhung khi download chuong trinh va upload chuong tinh thi bao loi Diagnosticstatus faild:0x4, hien tai ket noi PC voi PLC microloix 1400 khong duoc nua, cau hinh nhu anh huong dan nhu tren(ket noi rs232) bao loi "Failed to find the baud and parity! check all cables and switch setting!"
    Mong anh giup do.
    thanks
    lucnguyen

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi lucnguyen Xem bài viết
    em vua moi ket noi luc dau thi ket noi thanh cong, nhung khi download chuong trinh va upload chuong tinh thi bao loi Diagnosticstatus faild:0x4, hien tai ket noi PC voi PLC microloix 1400 khong duoc nua, cau hinh nhu anh huong dan nhu tren(ket noi rs232) bao loi "Failed to find the baud and parity! check all cables and switch setting!"
    Mong anh giup do.
    thanks
    lucnguyen
    Mình nghĩ trong lúc bạn up/dowload có sự cố gì nên giờ nó mới bị như vậy đó ,theo mình nghĩ là nó đã mất chương trình rồi cũng nên,
    bạn nên tạo một project khác và download lại xem sao .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu