Đăng Ký
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    Bạn dùng một Timer định thì cho chu kỳ quét của tất cả các trạm.
    giả sử 1 lần gửi/nhận 1 trạm chiếm 500ms thì muốn truyền trạm tiếp theo thì sau 500ms bạn gọi lệnh truyền trạm 2, cứ như thế cho đến hết số tạm và lặp lại.
    bạn làm thử được ko nhé.
    hôm nay em làm thử thì thấy nó được 9 trạm còn lại 4 trạm thì bị lỗi không đọc được. Em vấn chưa thực sự hiểu. Về Thời gian truyền nhận của 1 trạm mình có thể tính được không anh. Hay mình chỉ đặt 1 cách chủ quan vậy anh. Còn vấn đề timeout thì giải quyết thế nào anh nhỉ.
    Lần sửa cuối bởi duc.thao, ngày 03-11-2014 lúc 06:44 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    thời gian truyền nhận của một trạm bạn có thể tính mà, tính tổng số bit cần truyền đi của một khung bạn truyền đi là bao nhiêu. Dựa trên số bit đó bạn chia cho tốc độ truyền thông. Ngoài ra bạn cộng thêm thời gian trả lời sau khi chuyển, thời gian này là thuộc trong dãi timeout. Nếu bạn truyền đi một tin nhắn A sau thời gian timeout mà ko nhận được phản hồi thì nó báo lỗi thôi bạn.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

3. Bài viết của "phongnhatdo" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    thời gian truyền nhận của một trạm bạn có thể tính mà, tính tổng số bit cần truyền đi của một khung bạn truyền đi là bao nhiêu. Dựa trên số bit đó bạn chia cho tốc độ truyền thông. Ngoài ra bạn cộng thêm thời gian trả lời sau khi chuyển, thời gian này là thuộc trong dãi timeout. Nếu bạn truyền đi một tin nhắn A sau thời gian timeout mà ko nhận được phản hồi thì nó báo lỗi thôi bạn.
    Em làm được rồi anh à. Cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ. :D

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    5 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duc.thao Xem bài viết
    Em làm được rồi anh à. Cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ. :D
    làm được , có thể up lên đây cho anh em học hỏi với
    cám ơn trước

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Mình có con fx 1n muốn truyền thông với đầu cân k3hb omron theo chuẩn rs485.nhưng minh chua hiểu đuợc lệnh rs .minh muốn truyền tu dau cân den plc .dau can minh dung loadcell 100kg.anh phong co thể goi y giup cách dùng lê.nh rs2.thanks
    Lần sửa cuối bởi tienkimlong, ngày 05-01-2014 lúc 10:46 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    biết chia sẻ mới là người chiến thắng
    Lần sửa cuối bởi tienkimlong, ngày 05-01-2014 lúc 10:48 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    mình cũng quan tâm

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Đầu cân thì mình chưa làm bao giờ nên ko rõ. Nhưng mình sẽ giúp bạn về lệnh rs kia. Bạn làm có gì thắc mắc thì mình sẽ giúp trong khả năng hiểu của mình. Về lệnh rs thì:
    Đầu tiên bạn tìm hiểu khung truyền dữ liệu modbus. Sau đó là khởi tạo truyền thông sử dụng rs hoặc rs2 bằng lệnh hoặc khai báo trong plc parameter. Rồi tạo 1 khung truyền dữ liệu theo đúng chuẩn. Chú ý nhịp truyền/nhận. Bạn đọc kĩ những phần anh phong đã hướng dẫn ở trên. Chú ý thêm là khi set bit yêu cầu truyền thì đồng thời phải reset bit hoàn tất quá trình truyền trước đó. Trc mình cũng mắc phải lỗi này nên loay hoay mãi mà ko làm đc. Chỉ tại đọc tài liệu ko kĩ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Red face

Trích dẫn Gửi bởi duc.thao Xem bài viết
    Đầu cân thì mình chưa làm bao giờ nên ko rõ. Nhưng mình sẽ giúp bạn về lệnh rs kia. Bạn làm có gì thắc mắc thì mình sẽ giúp trong khả năng hiểu của mình. Về lệnh rs thì:
    Đầu tiên bạn tìm hiểu khung truyền dữ liệu modbus. Sau đó là khởi tạo truyền thông sử dụng rs hoặc rs2 bằng lệnh hoặc khai báo trong plc parameter. Rồi tạo 1 khung truyền dữ liệu theo đúng chuẩn. Chú ý nhịp truyền/nhận. Bạn đọc kĩ những phần anh phong đã hướng dẫn ở trên. Chú ý thêm là khi set bit yêu cầu truyền thì đồng thời phải reset bit hoàn tất quá trình truyền trước đó. Trc mình cũng mắc phải lỗi này nên loay hoay mãi mà ko làm đc. Chỉ tại đọc tài liệu ko kĩ.
    bạn cho mình tài liệu đi. bạn có thể quay video up lên các bước thao tác làm cho mình xem đi. minh chuẩn bị làm đồ án về truyền thông mà chưa biết gì hết
    bạn gửi ít tài liệu cho mình vào mail nhé: [email protected] cảm ơn b nhiều

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Trích dẫn Gửi bởi thuplcvn Xem bài viết
    bạn cho mình tài liệu đi. bạn có thể quay video up lên các bước thao tác làm cho mình xem đi. minh chuẩn bị làm đồ án về truyền thông mà chưa biết gì hết
    bạn gửi ít tài liệu cho mình vào mail nhé: [email protected] cảm ơn b nhiều
    https://www.mediafire.com/?o1rhk903ed71h5j
    bạn có thể tham khảo tài liệu này. Hoặc vào trang này để tìm thêm. https://eu3a.mitsubishielectric.com/...t=&portal_id=1

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Đánh dấu