Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Plc s7-200

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nmh_bk Xem bài viết
    anh chỉ cho em cách dùng công tắc hành trình với ạ... có cách nào dùng ít ctht không anh, 30 cái em không biết đấu nối thế nào
    bài toán của em, chắc chỉ cần 3 tín hiệu thôi ạ, tín hiệu báo đi xuống, đi lên, và đến tầng thôi ạ,,, trong chương trình thì sử dụng counter để tính toán..... anh chỉ em với ạ
    theo mình nghĩ thế này.. ( cũng là sv thôi.. đang học PLC.. hi) chỉ cần 1 con công tắc hành trình lắp vào thang máy, khi đến các tầng, tức là cửa tầng đó mở ra thì CTHT báo tín hiệu, khi đi qua tầng đó( ở giữa vị trí của 2 tầng liên tiếp thì CTHT về trạng thái ban đầu, cứ như vậy, đến mỗi tầng thì CTHT lại báo 1 lần, mình sẽ dùng Counter đếm số tín hiệu này và từ đó phân biệt tằng,, khi đếm tăng và khi đếm giảm thì tùy code bạn nghĩ.. mình nghĩ như vậy chắc bạn viết được.. ^^"..

Thành viên cấp 3
    Thanks
    17
    13 lượt trong 11 bài viết
    PTO và PWM
    mấy anh ơi cho em hỏi

PWM thì em biết, nó là xung có chu kì không đổi, chỉ co thời gian on-off là thay đổi
    Còn PTO là xung như thế nào ạ, em đang học về phần này mà em chưa hiểu lắm về 2 loại xung này

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nmh_bk Xem bài viết
    PTO và PWM
    mấy anh ơi cho em hỏi

PWM thì em biết, nó là xung có chu kì không đổi, chỉ co thời gian on-off là thay đổi
    Còn PTO là xung như thế nào ạ, em đang học về phần này mà em chưa hiểu lắm về 2 loại xung này
    PTO tạo xung = 1/2 chu kì

Thành viên cấp 3
    Thanks
    17
    truyền thông freeport:
    mấy anh ơi cho em hỏi trong freeport thì Idle và Time out có ý nghĩa gì vậy ạ
    chức năng của nó thì em chưa hiểu, Idle và time out cái nào lớn hơn ạ
    tại em đọc ví dụ của siemens thì thấy ng idle < time out
    còn thầy dạy trên lớp thi lại bảo ilde luôn lớn hơn time out
    ---> tuần sau em thi rồi mà em đang vướng chỗ này của freeport mấy anh chỉ em với ạ
    em cảm ơn ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    17
    các anh ơi cho em hỏi.
    em đang nghiên cuus encoder , và vấn đề của em là encoder tương đối và tuyệt đối có những ưu và nhược điểm là gì ạ... khi nào người ta dùng encoder tương đối và khi nào dùng encoder tuyệt đối ạ

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu