Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 258

Threaded View

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hlv_trinh Xem bài viết
    Dựa theo hình, hlv_trinh có chút thắc mắc:
    1. Các đường tín hiệu "gói dữ liệu internet" bị "đứt" ở môi trường internet ??? Vậy nó sẽ đi đâu trong này? Chúng ta nên xem internet là "vật dẫn" để tín hiệu truyền đi, chứ đừng xem nó như 1 thiết bị để nhận / trả thông tin . Và theo cách hiểu đó, chúng ta cũng hok có khái niệm "gói dữ liệu internet". hlv_trinh nghĩ rằng aubaoquoc đang muốn nói đến đường truyền/nhận thông tin với webserver?
    2. Vai trò của Hosting/Server/PC trong hình ko được rõ lắm? Nó cắm zô internet để làm gì? Nhận và trả thông tin gì? Nhìn hình giống như nó đứng đó để "spam" môi trường internet :D (hlv_trinh nói vui thui heng, đừng để bụng :D)
    1. Theo mình biết bạn đã rành về code web, biết cách cấu hình cho 1 trang web cho nó chạy phải không? Hình mình mô tả sơ khại cho các bạn biết thế nào là khái niệm trên cùng 1 đường line làm sao mà PC giao tiếp tới cái thằng S7-1200 nói riêng, và tất cả các thiết bị nói chung, để nhận biết nhau. Như trong hình trình bày với biểu tượng hình thoi màu xanh đó chỉ cho hiểu rằng trong môi trường chung internet cho phép vô vàn dữ liệu đi chung trong đó khi có 1 hay n thiết bị reques thông tin. Cho nên nó chỉ là môi trường truyền dẫn chứ không phải là 1 thiết bị phần cứng. Thiết bị phần cứng trong hình mình định nghĩa là hình tứ giác.
      - Bạn suy luận đúng. Mình đang muốn nói đến webserver
    2. Mục này bạn nhận đính cũng đúng, mình mô tả như vây ý nói là trong môi trường internet thì có vô vàn Hosting/Server/PC/Thiết bị cắm (nối mạng) chạy trong đó chứ không phải là 2 hình thoi nền trắng, ngụ ý hacker có thể tấn công khi họ thích
    3. Ở đây với kiến thức mạng, web quá non của mình, với mức độ see and click thôi. Không dám múa với các bạn học hành chính qui có CCNA

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

2. The Following 2 Users Say Thank You to aubaoquoc For This Useful Post:

Đánh dấu