Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Giải pháp dự phòng cho nhà xe tự động dùng WinCC

Chào các anh/chị và các bạn trong diễn đàn
    Em đang làm về vấn đề dự phòng cho nhà giữ xe tự động ở cấp độ pc server (1 master và 1 standby) sử dụng Wincc V7.0 sp1. Em sử dụng chức năng Alarm logging để báo cáo và lưu trữ mỗi khi cáo xe vào/ra. khi cả hai máy tính cùng online thì dữ liệu ở cả 2 máy đều đồng bộ, nhưng khi một máy offline rồi sau một khoảng thời gian online trở lại thì nó không đồng bộ dữ liệu được với máy tính kia. cụ thể là như sau
    em tăt 1 máy tính server trong khoảng thời gian 10 phút, cũng trong thời gian đó em thực hiện gửi 3 chiếc xe và lấy ra 2 chiếc. sau khi online máy tính kia trở lại thì nó chỉ cập nhật được ở message list còn ở short-term archive list và long -term archive list thì không cập nhật được. Mong mọi người giúp đỡ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi xuanthuytd Xem bài viết
    mọi người
    Hi xuanthuytd.
    Theo thông tin em gửi thì em cũng đã cố gắng để làm và gặp khó khăn về công chuyện này. Nhưng rất tiếc anh chưa làm về hệ thống dự phòng vì lý do đơn giản là nó cao cấp so với thực tế khi đi làm plc ở ngoài thực tế. mà phải dùng S7-400 nữa nên không thể nghiên cứu lý thuyết và cách chạy như của em được. Tuy nhiên thì có lần anh contact với Minh Tài bên spkt là bạn của hoangphilong cũng làm về hệ thống dự phòng với thiết bị thật và có cho mình file.
    http://www.mediafire.com/?fbx3w7b6m1f1cqy

Mình xin mạn phép của Minh Tài cho bạn file này. Nếu tìm người cám ơn thì hãy cám ơn Minh Tài vì mình chỉ là người cho đi cái mình được nhận tới người thực sự cần. Vì lời hứa với Minh Tài không cho file word cho sinh viên làm luận văn vì họ sợ họ lạm dụng copy paste mà không tự làm nên chỉ có thể cho em file word. Mấy hôm trước máy hư nên giờ mới gửi cho em được.
    Chúc em thành công.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi anh Tran Hieu!
    Em cảm ơn sự giúp đỡ của anh và cho em gửi lời cảm ơn tới anh Minh Tài bạn của anh ạ. Em cũng nghiên cứu và làm các bước như anh Minh Tài và anh Hoangphilong rồi nhưng vẫn chưa được. Chỉ khác là đề tài của 2 anh Minh Tài và Hoangphilong sử dụng Wincc 6.0 chạy trên window 2000, còn em làm Wincc 7.0 sp1 chay trên Window xp. Hiện tại em vẫn chưa làm được, Vì em được biết là window xp hay bị loi SQL nên em tiến hành cài lại Window server 2003 và wincc 6.2

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Em phải chú ý rằng nếu làm trên Wincc6 được thì trên wincc7 cũng được.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi xuanthuytd Xem bài viết
    Chào các anh/chị và các bạn trong diễn đàn
    Em đang làm về vấn đề dự phòng cho nhà giữ xe tự động ở cấp độ pc server (1 master và 1 standby) sử dụng Wincc V7.0 sp1. Em sử dụng chức năng Alarm logging để báo cáo và lưu trữ mỗi khi cáo xe vào/ra. khi cả hai máy tính cùng online thì dữ liệu ở cả 2 máy đều đồng bộ, nhưng khi một máy offline rồi sau một khoảng thời gian online trở lại thì nó không đồng bộ dữ liệu được với máy tính kia. cụ thể là như sau
    em tăt 1 máy tính server trong khoảng thời gian 10 phút, cũng trong thời gian đó em thực hiện gửi 3 chiếc xe và lấy ra 2 chiếc. sau khi online máy tính kia trở lại thì nó chỉ cập nhật được ở message list còn ở short-term archive list và long -term archive list thì không cập nhật được. Mong mọi người giúp đỡ
    Chào bạn
    Bạn có thể nói rõ hơn về project mà bạn đang làm không ? hoặc có thể gửi hình,hay project lên để mọi người cùng nhau giải quyết?chứ nói khơi khơi thì khó mà xử lí được

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đề tài của mình là sử dụng phần mềm Wincc để thực hiện chức năng Redundancy cho hệ thống nhà giữ xe ô tô tự động. mình sử dụng chức năng Alarm để làm báo cáo và lưu trữ thời điểm gửi xe vào, lấy xe ra để thể hiện chức năng Redundancy.
    Hệ thống của gồm 1 PLC S7-400, 2 PC server kết nối với nhau qua mạng Ethernet (qua Switch).

image
    Khi cả hai PC cùng online thì chúng cùng điều khiển giám sát và lưu trữ dữ liệu, khi 1 PC bị lỗi thì PC còn lại sẽ điều khiển giám sát và thu thập dữ liệu.ví dụ là bị lỗi trong khoảng 10 phút và trong 10 phút đó mình thực hiện gửi 2 xe vào, lấy 1 xe ra. Yêu cầu của bài toán là sau 10 phút đó sửa xong PC bị lỗi và gắn vào lại hệ thống thì PC này phải cập nhật được báo cáo thời điểm gửi 2 xe và lấy ra 1 xe trong thời gian 10 phút nó bị lỗi.
    Bai toán của mình hơi nặng nên mình chỉ up file có chức năng alarm tương tự và cũng có cấu hình Redundancy
    Bảng cấu hình chức năng Redundancy

image
    Bảng Alarmlogging

image
    Anh/chi download file work và wincc xem giúp em.
    http://www.mediafire.com/?ca7lt2xg4769mgz
    Lần sửa cuối bởi xuanthuytd, ngày 08-18-2011 lúc 11:55 AM.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu