Đăng Ký
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cảm ơn lời đóng góp của các pạn rất nhiều. hy vọng luôn nhận được sự giúp của các pạn. mình sẽ thử phương án các bạn đưa ra.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các pạn trong diễn đàn có thể cho mình tài liệu về report và security của citect SCADA v6.0 khộng nhỉ?mình không thể sử dụng phiên bản mới hơn được vì đây là yêu cầu,tài liệu hiện tại của mình không đề cập tới những vấn đề này. mình không biết phải làm sao cả? mong các pạn đang có tài liệu về những vấn đề này hãy share cho mình với, mình cảm ơn các pạn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dee07_bk Xem bài viết
    mình đang làm phần trend trong vijeo citect 7.1 ,dùng KEP để tạo 1 OPC Server sau đó dùng Vijeo Citect làm OPC client lấy dữ liệu từ KEP.Phần này mình đã làm thành công.Sau khi import các biến từ OPC server vào Citect xong mình sữ sụng các biến này để tạo trang trend ,nhưng khi run thì citect báo lỗi như hình bên dưới,có bạn nào đã từng làm qua và cũng gặp lỗi tương tự có thể chỉ dẫn cụ thể cho mình không
    Đính kèm 116
    Sau 1 thời gian dài mình đã tìm được cách giải quyết rồi!cái lỗi chỗ file .HST.Khi tạo trend file .HST quản lý alarm này khi tạo thêm các alarm mới nhiều khi Citect báo lỗi (cũng ko hiểu vì sao) việc cần làm là tìm đến filke .HST này và xóa nó đi rồi complile lại sẽ chạy ok!
    Có thể bạn nào từng bị lỗi giống mình sẽ hiểu mình nói gì :D!Mình ghi lại để các bạn khác có bị lỗi giống mình ! hi vọn giúp được các bạn!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    cái file.HST là file quản lý trend tạo ra file này dùng phần mềm chuyển ra đuôi csv để dùng exel đọc các dử liệu lưu trử trend

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    0
    9 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhuquynhhoi Xem bài viết
    các pạn trong diễn đàn có thể cho mình tài liệu về report và security của citect SCADA v6.0 khộng nhỉ?mình không thể sử dụng phiên bản mới hơn được vì đây là yêu cầu,tài liệu hiện tại của mình không đề cập tới những vấn đề này. mình không biết phải làm sao cả? mong các pạn đang có tài liệu về những vấn đề này hãy share cho mình với, mình cảm ơn các pạn
    Nếu bạn thích đồ cổ thì cho bạn cái này, hi vọng giúp được bạn...
    mình chỉ có file của CitectSCADA phiên bản 4.5 và 5.0, một file nói về lý thuyết và file kia thì hướng dẫn cách làm.
    link: http://www.mediafire.com/?1ns3zag1hejoo1f

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    nói chung đồ cổ hay đồ mới có cái để ngâm là tốt rồi,từ cái củ nó mới ra cái mới mà ....hi..hi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn nào muốn biết vê PLC Schneider có thể đăng ký các khóa học ngắn hạn tại phòng thí nghiệm Schneider của BKTPHCM :D!
    web page: Hidden Content
    Điêu khó nhất chính là thắng được bản thân mình!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cảm ơn các bạn trong diễn đàn giúp mình nha. Mình thường nghe nói " phi cổ bất thành kim" mọi cái mới đều từ nền tảng là cái cũ phải không bạn nam209, những tài liệu mình có được mình đều rất yêu quý và trân trọng, mình cảm ơn bạn nam209 nhiều lắm.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết

tích hợp wincc fiexibel 2008 sp3 trên s7 -300 v5.5

các anh biết tích hợp wincc fiexibel 2008 sp3 trên s7 -300 v5.5 chỉ cho em với!e thanks!

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi labview Xem bài viết
    các anh biết tích hợp wincc fiexibel 2008 sp3 trên s7 -300 v5.5 chỉ cho em với!e thanks!
    Sao lại post ở đây ???. Chưa hiểu bạn hỏi gì cả, tích hợp gì, nó là 2 phần mềm riêng biệt mà

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Đánh dấu