Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    nói chung lúc trước mình củng chỉ biết plc simens như mọi người thôi ,nhưng chẳng mai cho mình vào làm cho công ty toàn là plc omron không ,và mình phải nghiên cứu sâu vể nó thôi ,nếu không chắc bị đuổi việc là khổ thân

hongminhbv
    Guest
    Mình cũng vậy hay làm các dự án ( chế tạo máy nhỏ ) nên Omron là lựa chon tuyệt vời gì giá quá hấp dẫn và chất lượng rất ok
    Chủ yếu mình dùng dòng CP1L Và CP1E
    - PLC thỉ trong nhà lúc nào cũng có vài con song mình dốt tiềng anh lắm nên đọc hoài không hiểu mong các bác có kinh nghiệm cùng chia xẻ giúp .

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    mình chủ yếu làm các dòng CJ1M VÀ CS,CJ dòng cp1l củng có làm nhưng củng không nhiều .nếu có vấn đề về plc omron mình có thể trao đổi thêm [email protected]

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Các bác ơi, các bác có công nghệ thực tế nào hay hay không cho em với, em làm đồ án tốt nghiệp. Địa chỉ mail của em là :[email protected]. Thanks các bác

hongminhbv
    Guest
    Bạn đang học cài gì , bạn ở đâu và muốn làm đồ án về cái gì PLC, Điện tử .....
    Thì mọi người mới biết mà giúp chứ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Trích dẫn Gửi bởi Lang_Tu.TM Xem bài viết
    Các bác ơi, các bác có công nghệ thực tế nào hay hay không cho em với, em làm đồ án tốt nghiệp. Địa chỉ mail của em là :[email protected]. Thanks các bác
    bạn phải nói cụ thể là bạn dự định tìm hiểu công nghệ về lĩnh vực nào người ta mới trả lời được ,chứ dây chuyền công nghệ thì bao la biết đâu mà chỉ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    bạn phải nói cụ thể là bạn dự định tìm hiểu công nghệ về lĩnh vực nào người ta mới trả lời được ,chứ dây chuyền công nghệ thì bao la biết đâu mà chỉ
    Em định làm về truyền thông giữa các PLC omron với nhau và cũng rất muốn tìm hiểu về các chuẩn truyền có sẵn trên omron ví như DATA Link, Host Link, Serial Link, Control Link...Các bác có ví dụ mẫu về cái này không cho em xin để em tham khảo thank các bác nhìu nhé
    Cuộc đời là môt cuộc đua, hãy đua với nó bằng không bạn sẽ bị bỏ lại
    ==>Basic personal Information
    -Hand phone: 0985.598.542
    -yahoo : tieuhoangde_td1010
    -Email: [email]Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    tài liệu thì mình có còn thí dụ mẩu thì không có ,bạn muốn kết nối mấy plc với nhau ,tại gì mổi plc khai báo riêng hết
    bạn cụ thể đi bạn cần nối mấy con ,con cpu loại nào và chọn mạng gì Serial Link, hay control link ,(Serial Link thì đơn giản ,còn controlink thì phức tạp hơn và cần có modul và nhiều thứ khác tốn kém lắm )mình viết cho bạn tham khảo một thí dụ nhỏ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    tài liệu thì mình có còn thí dụ mẩu thì không có ,bạn muốn kết nối mấy plc với nhau ,tại gì mổi plc khai báo riêng hết
    bạn cụ thể đi bạn cần nối mấy con ,con cpu loại nào và chọn mạng gì Serial Link, hay control link ,(Serial Link thì đơn giản ,còn controlink thì phức tạp hơn và cần có modul và nhiều thứ khác tốn kém lắm )mình viết cho bạn tham khảo một thí dụ nhỏ
    Thanks anh daocogdabl trước nhé. Em định kết nối 2 con PLC loại CP1L với nhau, nếu controlink khó hơn thì em dùng Serial Link vậy, anh giúp em phần này với? Em tìm hiểu qua về serialink thì dường như trên mỗi PLC bỏ ra một vùng dữ liệu để chia sẻ tài nguyên truyền thông? Không biết em hiểu như thế có đúng không? học mấy dạng truyền thông trong PLC Omron em loạn hết lên rùi, chưa loại nào đc làm thực tế cả. Anh daocongdabl và mọi người trong diễn đàn nhé. Thanks everybody
    Cuộc đời là môt cuộc đua, hãy đua với nó bằng không bạn sẽ bị bỏ lại
    ==>Basic personal Information
    -Hand phone: 0985.598.542
    -yahoo : tieuhoangde_td1010
    -Email: [email]Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    mạng Serial Link omron thì mổi plc bỏ ra một vùng nhớ ,tối đa là 10 word cho việc trao đổi dử liệu
    nếu chỉ kết nối cáp rs232 thì chỉ có được 2 con , còn rs485 thì tới 9 con cả rs232 và rs485 điều cho 1 master còn lại là Slave và khoản cách thì rs485 truyền xa hơn ,lâu quá mình không đọc cụ thể nên không nhớ là 50m hay 500 m gì đấy đối với rs485,còn rs232 thì chỉ khoản 15 m

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu