Đăng Ký
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 68
    Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    11 lượt trong 10 bài viết
    Chào Bác Đà, hiện tại mình có 2 con PLC CP1H kết nối qua RS485, mình muốn con slave nhận dữ liệu từ 1 word của con master thì có phải ở chương trình của con master ta mov vào word 3100 còn ở slave ta lấy ở word 3101 ko. Mong bác chia sẽ với.
    cảm ơn bác nhiều
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...
    Bảo trì, sửa chữa máy móc, thiết bị Điện Công nghiệp...

Khu vực: TP Đà Nẵng, Quảng Nam.
    Phan Minh Hiếu.
    Electrical - Electronic Engineer
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Chào Bác Đà, hiện tại mình có 2 con PLC CP1H kết nối qua RS485, mình muốn con slave nhận dữ liệu từ 1 word của con master thì có phải ở chương trình của con master ta mov vào word 3100 còn ở slave ta lấy ở word 3101 ko. Mong bác chia sẽ với.
    cảm ơn bác nhiều
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...

Phan Minh Hiếu.
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    ở slave củng lấy word 3100 chứ , do vùng nhớ truyền từ (w) từ master chính là vùng nhận ở slave (r) và ngược lại word truyền (w) của slave chính là word nhận của master (r)
    nếu một master có nhiều slave thì lúc đó phân quyền cho master muốn truyền vùng nhớ nào cho slave nào là tùy mình

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    ở slave củng lấy word 3100 chứ , do vùng nhớ truyền từ (w) từ master chính là vùng nhận ở slave (r) và ngược lại word truyền (w) của slave chính là word nhận của master (r)
    nếu một master có nhiều slave thì lúc đó phân quyền cho master muốn truyền vùng nhớ nào cho slave nào là tùy mình
    Chào bác Đà!
    hiện tại mình đã kết nối thành công 2 PLC CP1H qua RS485 truyền và nhận dữ liệu OK, nhưng mình thắc mắc là khi kết nối 3 PLC trở lên thì phải phân quyền như thế nào để con master gời dữ liệu khác nhau xuống từng con slave và khi nhận dữ liệu thì làm sao con master biết đc dữ liệu của con slave nào. mình cài đặt theo kiểu Polling link. Không bt phần truyền thông này ta có thể mô phỏng đc không, vì hiện tại mình chỉ có 2 con PLC thôi.
    Mong bác giúp đỡ!

Phan Minh Hiếu.
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    Bạn tham khảo vái này về phân quyền khi kết nối từ 3 PLC nhé

Còn phần truyền thông thì không mô phỏng được thì phải ( cái này mình chưa thử ) hôm trước đi học làm trên PLC thật thôi
    Lần sửa cuối bởi hongminhbv, ngày 03-26-2012 lúc 05:19 PM.

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Bạn tham khảo vái này về phân quyền khi kết nối từ 3 PLC nhé

Còn phần truyền thông thì không mô phỏng được thì phải ( cái này mình chưa thử ) hôm trước đi học làm trên PLC thật thôi
    Cái hình nhỏ quá e xem ko đc a Minh ơi
    giờ a có online yahoo ko e hỏi cái này tí

Phan Minh Hiếu.
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daiphongsk Xem bài viết
    Chào bác Đà!
    hiện tại mình đã kết nối thành công 2 PLC CP1H qua RS485 truyền và nhận dữ liệu OK, nhưng mình thắc mắc là khi kết nối 3 PLC trở lên thì phải phân quyền như thế nào để con master gời dữ liệu khác nhau xuống từng con slave và khi nhận dữ liệu thì làm sao con master biết đc dữ liệu của con slave nào. mình cài đặt theo kiểu Polling link. Không bt phần truyền thông này ta có thể mô phỏng đc không, vì hiện tại mình chỉ có 2 con PLC thôi.
    Mong bác giúp đỡ!
    Kiểu này có giống với serialink không bạn daiphongsk. Mình tưởng chỉ cần cắm cable kết nối RS485 giữa 2 con PLC với nhau và lập trình cho nó truyền nhận dữ liệu thông qua các vùng nhớ là xong, còn cài đặt thêm gì nữa bạn daiphongdk làm thành công rùi, có thiết bị thực tế chia sẻ cho mình và mọi người với. Có hướng dẫn bằng hình ảnh thì tốt quá hihi
    Cuộc đời là môt cuộc đua, hãy đua với nó bằng không bạn sẽ bị bỏ lại
    ==>Basic personal Information
    -Hand phone: 0985.598.542
    -yahoo : tieuhoangde_td1010
    -Email: [email]Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    Đúng rùi, anh hongminhbv ơi em cũng đang tò mò về phần quyền của master. Mục đích để nó lựa chọn Slaver để gửi và giao tiếp. Anh chỉ cho em và mọi người với. Thanks anh trước nhé

hongminhbv
    Guest
    Cái này ý mình chính là truyền ngắt kiểu như truyền thông cho biến tần vậy
    Vì Smaster chỉ có một xùng nhớ 10 word để truyền cho 8 Slave như vậy muốn truyền nhiều thông số thì phải viết chương trình cho Smaster và slave thôi
    có thể dành Work 3100 để set truyền thông còn 9 work còn lại truyền thông số
    như vậy truyền theo chu kỳ 0.1s hoặc 1 chu kỳ quét chẳng hạn truyền tuần tự từ Save1 đến Slave 8
    nếu 3100.01 on dồng thời truyền giá trị xuống Slave1 và tại Slve 1 khi 3100.1 on thì mới nhận từ Smaster
    tương tự tới Slave 8 là OK
    Nếu bác nào có cách hay hơn thì thảo luận nha

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Cái này ý mình chính là truyền ngắt kiểu như truyền thông cho biến tần vậy
    Vì Smaster chỉ có một xùng nhớ 10 word để truyền cho 8 Slave như vậy muốn truyền nhiều thông số thì phải viết chương trình cho Smaster và slave thôi
    có thể dành Work 3100 để set truyền thông còn 9 work còn lại truyền thông số
    như vậy truyền theo chu kỳ 0.1s hoặc 1 chu kỳ quét chẳng hạn truyền tuần tự từ Save1 đến Slave 8
    nếu 3100.01 on dồng thời truyền giá trị xuống Slave1 và tại Slve 1 khi 3100.1 on thì mới nhận từ Smaster
    tương tự tới Slave 8 là OK
    Nếu bác nào có cách hay hơn thì thảo luận nha
    Vậy đơn giản chỉ là dùng thủ thuật lập trình để phân quyền cho truyền nhận từ một Master với nhiều Slaver thôi ạ

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Đánh dấu