Đăng Ký
Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 68
    hongminhbv
    Guest
    Theo mình trước mắt là làm như vậy đã quá ok cho nhiều ứng dụng lắm rồi
    nếu những ứng dụng yêu cầu cao thì nên dùng truyền thông kiều khác như internet ...

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em đang làm về dùng CPM2A điều khiển biến tần CHE100 thông qua MODBUS RTU. Xin hỏi các sư huynh là mình thiết lập chuẩn giao tiếp này cho CPM2A như thế nào? Kết nối giữa con này và biến tần loại này có phải thông qua cổng RS232 trên PLC ko? Mong mọi người chỉ giúp!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    con cpm2a không hổ trợ sẳm modbus rtu bạn ạ,mà phải viết phức tạp lắm mới được,bạn có thể vào trang myomron có hổ trợ mẩu đó
    Lần sửa cuối bởi daocongdabl, ngày 05-06-2012 lúc 09:53 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    pác có tài liệu về kết nối trong hệ thông mang inthernet của omron thì cho e với.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    5
    3 lượt trong 3 bài viết
    mình mới tìm hiểu PLC omron hiện tại mình đang có 2 con omron CPM1A và C200H, đang lóng ngóng k biết kết nối truyền thông sao, khai báo ntn? mong các cao thủ giúp đỡ, xin cám ơn nhiều ^_^
    K biết thì hỏi
    hỏi để làm
    làm để hiểu
    hiểu để pro
    pro rồi...xuống lỗ
    ^_^ ^_^ ^_^

hongminhbv
    Guest
    Bạn có 2 con này độc quá mình làm nhiều về omron nhưng rất kỵ mấy con này riêng cái cáp của nó thôi mua đã đủ chết rồi nói chi đến truyền thông
    - con C200h thì mình chưa làm nhưng con CPM1A thì làm rồi hình như nó không có hỗ trợ truyền thông thì phải
    bây giờ toàn làm CP1 thôi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    5
    3 lượt trong 3 bài viết
    bác hongminhpv làm jack cắm rời giao tiếp PLC chưa (máy tính bàn), tớ là theo sơ đồ chân down trên mạng về nhưng vẫn tịt, jack cắm PLC C200H là cổng 20 chân, xác định chân từ trái qua phải từ trên xuống có đúng k? mong các bác nào lám qua giúp đỡ
    K biết thì hỏi
    hỏi để làm
    làm để hiểu
    hiểu để pro
    pro rồi...xuống lỗ
    ^_^ ^_^ ^_^

hongminhbv
    Guest
    Hôm trước vô tình mình kiếm được một cái đầu 20 chân trong cái máy giá bù gạch men bị hỏng mình cũng chế một cái chạy rất OK
    còn cắm bằng rắc dời thì mình chưa làm vì nhiều khi lỏng một chút thôi cũng không chạy được đâu
    nếu cần thì qua bình dương mình cho mượn tes OK luôn

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Bạn có 2 con này độc quá mình làm nhiều về omron nhưng rất kỵ mấy con này riêng cái cáp của nó thôi mua đã đủ chết rồi nói chi đến truyền thông
    - con C200h thì mình chưa làm nhưng con CPM1A thì làm rồi hình như nó không có hỗ trợ truyền thông thì phải
    bây giờ toàn làm CP1 thôi
    con cpm1a cũng có truyền thông ,nhưng cũng hạn chế lắm ,nhưng con này cũ quá mình không có nghiên cứu vể nó

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các pác cho e hỏi cách kết nối module CJ1W-ETN21 với plc CP1H và plc đó với máy tính qua cổng hub. thank các pác nhìu.
    Lần sửa cuối bởi tigerblue, ngày 06-04-2012 lúc 10:09 PM.

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Đánh dấu