Đăng Ký
Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 68 của 68
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

mô hình là vậy xin các pác chỉ cách kết nối ntn ah?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    link die roi cac pro oi minh cunngmuon hoc ve plc omron nhung minh yeu qua cac su hunh co the chi cho em ve cah tao xung dung cac cam inv ,scl ,prv plss,acc dc ko ?minh dang lam ve no ma ko hieu mong su chi giup cua cac ban cam on nhieu

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    em thấy hay quá mà dơn không được hình như link die rồi bác đà oi

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    nghe các bác nói mà thấy khó khăn quá. Em đang mắc phải truyền thông con omron với 4 con biến tần IG5A mà e ko biết làm thế nào. Mong các bác trợ giúp em một phát được không ạ. em chỉ cần truyền thông điều khiển chạy thuận ngược thay đổi được tần số, thay đổi thời gian tăng giảm tốc nữa thì tốt ạ. đại loại là truyền thông dc, vì em truyền thông biến tần với hmi weintek thì ok. nhưng nó không giải quyết dc một số vấn đề nên e cần nó truyền thông với PLC ạ. Mong các cao thủ giúp em chút xíu ạ, em đang bí quá. thanks các bác nhiều ạ..!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn chú ý cực kì quan trong nha. trong tài liệu nó không có nói LS nó giấu bí kiếp thì phải mình lên forum nước ngoài mới tìm được đó . Mình đã giao tiếp thành công với con keyence full funtion nhé. change frq, drirect frd or rev, read votle, ampe, run command, stop command...
    thực hiện như sau: address khai báo trong command plc = address (invt) - 1 nhé ví dụ 0x006 thì plc phải là 0x005.
    byte cần gửi cũng khác phải nhập 5 byte chứ 4 byte nó k có hiểu.
    chú ý chọn funtion code cho đúng. sài plc keyence thì trực quan lắm có giản đồ xung dễ quan sát lắm. nếu bạn cần code kham khảo thì ok cho mail đi.
    Lần sửa cuối bởi datdientu.spkt, ngày 03-26-2017 lúc 08:20 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bác cho em hỏi với ah. E cùng plc cpm2a định kết nối với biến tần invt qua rs232 convert thành rs486. Mà không biết mov địa chỉ, data như thế nào. E định mov tần số vào biến tần ah. Các nác ah

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hovahu Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi với ah. E cùng plc cpm2a định kết nối với biến tần invt qua rs232 convert thành rs486. Mà không biết mov địa chỉ, data như thế nào. E định mov tần số vào biến tần ah. Các nác ah
    Thứ nhất :Bạn phải biết bạn đang tuyền thông plc và biến tần qua giao thức truyền thông nào?plc và biến tần đó có hổ trợ giao thức truyền thông đó hay không?Khi bạn đã trả lời được câu hỏi đó thì người hướng dẩn mới chỉ bạn được cách thực hiện cụ thể như thế nào.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em chào bác. mong bác giúp em một vấn đề, em cảm ơn bác.
    hiện em đang dùng plc omron dòng CJ, trong mạng truyền thông có một module slave SRT2 AD04 bị hư. em thay mới và cài địa chỉ phần cứng rồi mà con master SRM21 vẫn không nhận được. em làm có sai điều gì đó bác

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Đánh dấu