Đăng Ký
Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 93
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Các bác cho em hỏi sử dụng bộ PID mềm của CPM2A thế nào không.Em đọc trong phần của Cx-programer nhưng nó viết ít quá

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    giùm em phần analog CP1L với mấy anh.
    Help = tài liệu hoặc chỉ giùm em 1 hôm đi!!Hihi!! Em đang căng thẳng vụ này nữa. Hic!!!
    nếu đc, thanks nhiều lắm.!hihi

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen1nghia_ac Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi sử dụng bộ PID mềm của CPM2A thế nào không.Em đọc trong phần của Cx-programer nhưng nó viết ít quá
    Cài PID thì mình chưa làm nhưng trong của phần mềm CX-programer nó rất sơ sài , chủ yếu hỗ trợ cách dùng phần mềm và cơ bản về lệnh thôi có lẽ như vậy nên phần mềm cuả Omron nó nhẹ cũng nên
    PID của CPM2A bạn download file này về đọc phần PID từ trang 432 nhé nó rất chi tiết rồi
    http://www.mediafire.com/?y6xetku99ol3msz
    Chúc bạn thành công

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiasudu Xem bài viết
    Help = tài liệu hoặc chỉ giùm em 1 hôm đi!!Hihi!! Em đang căng thẳng vụ này nữa. Hic!!!
    Analog của PLC Omron nhìn chung khá đơn giản nó phân thành 2 dòng
    Tất cả dòng CP điều có cấu trúc lệnh và cách sử lý analog giống nhau và dùng chung modul analog được
    thông thường hay dùng loại modul CPM1A-MDA01
    Bạn đọc tài liệu này là OK nếu có gì không hiểu thì port lên đây mình sẽ giúp
    http://www.mediafire.com/?gauy04e02d...axgqysnp5lj0t6

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiasudu Xem bài viết
    Analog của PLC Omron nhìn chung khá đơn giản nó phân thành 2 dòng
    Tất cả dòng CP điều có cấu trúc lệnh và cách sử lý analog giống nhau và dùng chung modul analog được
    thông thường hay dùng loại modul CPM1A-MDA01
    Bạn đọc tài liệu này là OK nếu có gì không hiểu thì port lên đây mình sẽ giúp
    http://www.mediafire.com/?gauy04e02d...axgqysnp5lj0t6

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Anh Hồng Minh ơi!Anh có thể chỉ chi tiết cho em cách nối dây cho module MAD-01 được không ạ.
    Cụ thể là em có 1 cái cảm biến áp suất (loại VEGA bar 14),nó chỉ có 1 dây + và 1 dây -,tín hiệu ra là từ 4-20mA.Em đã thử nối và lập trình như hướng dẫn trong manual của nó nhưng không ăn thua .
    Em nối dây + của nó vào I in0,ngắn mạch I in 0 và V in 0 như hướng dẫn trong manual,nối dây - của nó vào Com 0.Cách nối như vậy đã đúng chưa hả anh?Mong anh và bro nào biết thì chỉ giáo dùm :D

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Anh Hồng Minh ơi!Anh có thể chỉ chi tiết cho em cách nối dây cho module MAD-01 được không ạ.
    Cụ thể là em có 1 cái cảm biến áp suất (loại VEGA bar 14),nó chỉ có 1 dây + và 1 dây -,tín hiệu ra là từ 4-20mA.Em đã thử nối và lập trình như hướng dẫn trong manual của nó nhưng không ăn thua .
    Em nối dây + của nó vào I in0,ngắn mạch I in 0 và V in 0 như hướng dẫn trong manual,nối dây - của nó vào Com 0.Cách nối như vậy đã đúng chưa hả anh?Mong anh và bro nào biết thì chỉ giáo dùm :D

hongminhbv
    Guest
    Bạn nối vậy là sai rồi bạn nối như sau
    1, Dây - nguồn 24V nối vào chân com
    2, Dây +24V nối vào chân + của cảm biến
    3, Dây - của cảm biến nối vào chân I in và V in của modul
    Chúc thành công

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Được luôn bác ạ :D.Thank bác!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    A MInh ,qua diễn dàn ,E thấy a biết rất nhiều vè các loại Plc. Hiện tại e đang làm đồ án tốt nghiệp, đang vướng phần analog của Plc CP1L ,và cách truyền thông giữa CP1L biến tần 3G3JX của Omron. Néu có thời gian mong a gỡ rối Giúp e với, e cũng có tìm tài liệu trên mạng nhưng ko tìm được tài liệu nào hướng dẫn chi tiết.Cụ thể là: em dùng CP1L để đk 1 trạm bơm(dùng biến tần 3G3JX), cảm biến mực nước là 0-10v.e muốn duy trì mực nước trong bồn cố định là 70%,tần số ra lúc đó giữ nguyên,khi mực nước cao hơn thì tần số biến tần đk đọng cơ giảm xuống,và ngược lại khi mục nước giảm thí tăng tấn số lên. cái nũa là em muốn plc đọc tần số hoặc công suất ngỏ ra của biến tần để hiển thị lên màn hình scada. e cố mãi mà ko được, mong a Minh cùng các a Pro . Cảm ơn các a nhiều.

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu