Đăng Ký
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 93
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết

Hỏi/đáp về xử lý tín hiệu Analog với plc omron

mình mở mục analog trong plc omron các bạn cùng nhau thảo luận và trao đổi kinh nghiệm

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    mình gửi các bạn tài liệu analog plc omron dòng CJ các anh em tham khảo
    http://www.mediafire.com/?bld79rlbib2alch

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    trong bài này mình giới thiệu các bạn phần cứng 2 loại modul analog của plc omron mà theo mình biết là thông dụng trên thị trường và bài viết tiếp theo mình sẻ đi vào cụ thể hướng dẩn lập trình cơ bản nhất cho 2 loại modul thông dụng này.
    -dòng thứ nhất là modul ngỏ vào /ra tuyến tính CPM1A-MAD01 ,loại modul này có 2 ngỏ vào ,1 ngỏ ra chủ yếu dùng vào các dòng plc nhỏ ví dụ như cpm1a,cpm2a,cp1l,cp1h... dùng để đọc analog input và xuất analog output

-dòng thứ 2 là dòng modul ngỏ vào/ ra tuyến tính CJ1W-MAD42 loại này có 4 ngỏ vào input và 2 ngỏ ra output chủ yếu sử dụng cho các dòng plc trung bình và lớn như CJ1M,CJ1G,CJ2H...

2 LOẠI MODUL NÀY LÀ ĐẠI DIỆN CƠ BẢN NHẤT CHO CÁC DÒNG MODUL ANALOG KHÁC CỦA PLC OMRON

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    hướng dẩn lập trình modul analog MAD01 trên plc omron ,tài liệu hướng dẩn và file lập trình trên plc omron CP1L 30 I/O kèm theo
    phần nào giúp cho các bạn mới tìm hiểu cách xử lý tín hiệu analog trên plc omron
    http://www.mediafire.com/?0aanc5sctmlkcc0

hongminhbv
    Guest
    Anh cho em hỏi trong PLC Omron có lệnh chuyển từ Dicemon hay Binary sang hexa không?
    Với analoge của omron thì giá trị MOV vào ngõ ra có thể ở 2 dạng là binari và hexa nhưng khi dùng lệnh Bin coverter từ dicemon sang binary thì giá trị tuyến tính không đều có sự chênh lệch rất lớn giữa số chẵn như 300,400 với số 299, 399 ( tố độ động cơ nhảy vọt lên )Bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này chia sẻ cho anh em

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    plc omron có đầy đủ hết các lệnh đó

hongminhbv
    Guest
    Đây là File PLC mình làm ngoài Quảng ngãi gồm PLC điều khiển tốc độ biến tần từ màn hình HMI của NT30C qua tín hiệu Analoge bằng modul CP1m-MDA01 gửi mọi người tham khảo
    http://www.mediafire.com/?lm5qh6ibv6h175h

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cám ơn bạn đả chia sẻ một số kinh nghiệm thực tế cho anh em .

hongminhbv
    Guest
    Em không học nhiều lý thuyết được đành làm được đến đâu up lên đến đó vậy có gì không đúng nhờ mọi người giúp đỡ

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    plc omron có đầy đủ hết các lệnh đó
    Anh Đà có thể chỉ giúp em lệnh chuyển đổi từ BCD sang Hexa không em tìm hoài không thấy hết đống tài liệu của em có luôn
    mong anh em nào biết chỉ giúp mình mình

11. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu