Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em có 1 vài câu hỏi muốn nhờ anh giải đáp:
    1. Phần mềm:
    ---> LabVIEW 2010, LabVIEW DSC Module, NI OPC Servers: Em phải cài đặt từng phần hay cài Labview đã có sẵn các module này rồi?
    Anh có thể Share link download:
    ---> LabVIEW 2010, LabVIEW DSC Module, NI OPC Servers
    --->TIA Portal V11/V12/V13
    ---> KEPServerEX v5.7
    2. Phần cứng:
    ---> Chỉ cần PLC Siemen S7-1200, PC, và cáp mạng hay còn cần thiết bị gì khác để làm môi trường kết nối không?
    3. Em thấy các Tag anh dùng trong ví dụ đều là các Digital I/O vậy với Timer, Counter, Các vùng nhới M, W, DW... thì có read/write được không? Nếu có thì phải làm thế nào?
    4. Với các loại PLC của hãng khác như PLC Mitsubishi có thể dùng cáp USB-SC09 kết nối theo chuẩn RS422 được không?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi franky_mta Xem bài viết
    Em có 1 vài câu hỏi muốn nhờ anh giải đáp:
    1. Phần mềm:
    ---> LabVIEW 2010, LabVIEW DSC Module, NI OPC Servers: Em phải cài đặt từng phần hay cài Labview đã có sẵn các module này rồi?
    Anh có thể Share link download:
    ---> LabVIEW 2010, LabVIEW DSC Module, NI OPC Servers
    --->TIA Portal V11/V12/V13
    ---> KEPServerEX v5.7
    2. Phần cứng:
    ---> Chỉ cần PLC Siemen S7-1200, PC, và cáp mạng hay còn cần thiết bị gì khác để làm môi trường kết nối không?
    3. Em thấy các Tag anh dùng trong ví dụ đều là các Digital I/O vậy với Timer, Counter, Các vùng nhới M, W, DW... thì có read/write được không? Nếu có thì phải làm thế nào?
    4. Với các loại PLC của hãng khác như PLC Mitsubishi có thể dùng cáp USB-SC09 kết nối theo chuẩn RS422 được không?
    Hi bạn

1. Phần mềm đó bạn phải cài riêng (nếu bộ của bạn full hết thì tốt tuy nhiên gần như bản cài bình thường là standard, còn lại thích gì thì search tìm thêm). - Cái này bạn lên LAbview 2010 hay 2012 là cũng xài được rồi.

2. Phần mềm LAbview bạn coi download trên labview hay tìm kiếm nhé. Vì cái này mình gỡ và ko còn xài lâu rồi.
    3. Tia Portal có trên PLC Việt Nam bạn vào phần mềm Siemens là có (bạn tự tìm sẽ nhớ), Kepserver thì bạn thử search xem thế nào.
    4. Về phần cứng thì PC cài labview (bạn đang hỏi về 1200 giao tiếp labview mà), s7-1200, dây mạng thế là xong.
    5.
    Em thấy các Tag anh dùng trong ví dụ đều là các Digital I/O vậy với Timer, Counter, Các vùng nhới M, W, DW... thì có read/write được không? Nếu có thì phải làm thế nào?
    - Bạn chưa biết về PLC thì nên tìm hiểu PLC trước khi bạn muốn làm một điều gì khác. Còn read/write thì bình thường. Còn làm thế nào khi bạn hiểu được cái phần PLC, Labview thì bạn sẽ tự biết.

6. Với PLC hãng khác thì mình chưa test nhưng mình có thể tin chắc chắn 100% là được với Mitsu vì Labview có khá nhiều chuẩn giao tiếp với các card mạng truyền thông.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hiện em đang có bản Labview 2009 Full dung lượng 15GB. Không biết bản này có các module như anh nói không?

Thank you so much!

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em đã kết nối được PLC với LABVIEW thông qua OPC Server nhưng còn bị vướng chỗ đọc dữ liệu từ PLC như hình bên dưới. Làm cách nào để LABVIEW có thể hiển thị đúng với dữ liệu của PLC vậy mấy anh, em cảm ơn.
    Screenshot 2016-09-30 09.08.08.jpg

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu