Đăng Ký
Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 81
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Smile Sử dụng CSV table trong báo cáo wincc

Xin các anh chị cho em hỏi cách thiết kế layouts su dung CSV Table với ạ. em chưa hiểu lắm về file CSV và cách tạo ra file CSV mong các anh chị giúp đỡ. Em muốn xuất dữ liệu ra từ phần tagloging sử dụng CSV table hichic mà không biết làm thế nào..

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Theo mình nghĩ là bạn muốn export file dữ liệu từ Online table của Wincc để ra file CSV. Cái này thì WinCC đã hỗ trợ sẵn bạn chỉ cần Cấu hình trong tag logging rồi lôi bảng Online Table của Wincc ra rồi hiển thị các tag vừa cấu hình là xong, bạn muốn export ra file CSV thì có thể dùng thanh công cụ trên online table để làm. Hoặc nếu bạn muốn làm báo cáo lấy dữ liệu từ SQL của Wincc ra thì bạn phải sài Connectivity Pack của Wincc sau đó viết một đoạn code C để export dữ liệu mà bạn muốn lấy ra.

[email protected]

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    lấy dữ liệu từ SQL của Wincc ra thì bạn phải sài Connectivity Pack của Wincc sau đó viết một đoạn code C để export dữ liệu mà bạn muốn lấy ra...bạn có thể cho mình một viduj để mình hiểu rõ hơn không. mình mới làm về wincc nên còn kém quá..mình muốn viết một đoạn code c để lấy dữ liệu đã lưu trữ ra báo cáo tại một thời điểm bất kì mà chưa biết làm thế nào mong bạn giúp đỡ..thank bạn nhiều

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Mình cũng đã viết một bài viết trên diễn đàn Webdien rồi nên mình sẽ không viết lại nữa bạn tham khảo ở đây
    http://webdien.com/d/showthread.php?t=27050

As if having any question please feel free to contact me
    [email protected]

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Bác nào có thể cho link option Connectivity Pack trong wincc không ?
    Hình như bản đang dùng không có.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ai biết cách xuất dữ liệu từ WinCC sang Oracle thông qua industrial data brigde chỉ em với !

Thành viên Mới
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ILOVEPLC Xem bài viết
    Mình củng đang nghiên cứu về phần này mà tài liệu thì ít quá, cho mình hỏi một chút. Trong wincc có phần nào cho ta hiển thị số khi mực nước dân lên xuống không.?
    VD: khi mực nước dân lên trong bồn nước thực tế là 10cm thì trong wincc củng cho ta thấy là 10cm.
    Nhờ các bạn chỉ giúp, cảm ơn.
    Dùng I/O field đó bạn. chọn kiểu dự liệu hiển thị rồi liên kết nó với Tags báo mực nước là xong thôi (Tags này thay đổi giá trị dựa vao analog bạn đọc được từ cảm biến mực nước.)
    Mobile : 0972679131
    yahoo : danhvohoai
    SISTECH Co.,LTD
    cung cấp các thiết bị tự động hóa Siemens.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Dear a e
    Ae cho mình hỏi datalog của mình đang log 500ms, người ta yêu cầu xuất dữ liệu ra 3 table, 1 table hiển thị đúng 500ms, 1 table hiển thị dữ liệu 1m và 1 table hiển thị dữ liệu 1h thì mình có cách gì lấy dữ liệu ra không vậy, ko cần xuất exel, chỉ cần hiển thị ra màn hình wincc thoi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào mọi người!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn! Mình có 1 thắc mắc mong anh em giúp đỡ!
    Về vấn đề hiển thị mực nước trong wincc, mình đã hiển thị được số trong IOFied , mình tạo 1 polygon để hiển thị mức lên xuống của mực nước ! Nhưng nó chỉ hiển thị đến 100 là đầy polygon, Ví dụ mình có 130(l) nc thì iofied nhảy lên 100 thì polygon đã đầy!
    mình dùng plc thật ! cpu 224
    Mong anh em giúp đỡ!
    Thanks!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào mọi người!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn! Mình có 1 thắc mắc mong anh em giúp đỡ!
    Về vấn đề hiển thị mực nước trong wincc, mình đã hiển thị được số trong IOFied , mình tạo 1 polygon để hiển thị mức lên xuống của mực nước ! Nhưng nó chỉ hiển thị đến 100 là đầy polygon, Ví dụ mình có 130(l) nc thì iofied nhảy lên 100 thì polygon đã đầy!
    mình dùng plc thật ! cpu 224
    Mong anh em giúp đỡ!
    Thanks!

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu