Đăng Ký
Trang 4 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 81
    khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vuongvuong1234 Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn! Mình có 1 thắc mắc mong anh em giúp đỡ!
    Về vấn đề hiển thị mực nước trong wincc, mình đã hiển thị được số trong IOFied , mình tạo 1 polygon để hiển thị mức lên xuống của mực nước ! Nhưng nó chỉ hiển thị đến 100 là đầy polygon, Ví dụ mình có 130(l) nc thì iofied nhảy lên 100 thì polygon đã đầy!
    mình dùng plc thật ! cpu 224
    Mong anh em giúp đỡ!
    Thanks!
    Anh tham khảo tại đây
    http://www.youtube.com/watch?v=7goTNOLYSLs

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Mình mới tìm hiểu WinCC V7 được một thời gian. Bây giờ đang tìm cách xuất dữ liệu từ WinCC V7.0 SP2 sang MS Excel.
    Mình có đọc được một đoạn code trong phần . Mọi người cùng thảo luận nha.

MS Excel
    In this example, an output value from an input field is written in an Excel table

'VBS113
    Dim objExcelApp
    Set objExcelApp = CreateObject("Excel.Application")
    objExcelApp.Visible = True
    '
    'ExcelExample.xls is to create before executing this procedure.
    'Replace <path> with the real path of the file ExcelExample.xls.
    objExcelApp.Workbooks.Open "<path>\ExcelExample.xls"
    objExcelApp.Cells(4, 3).Value = ScreenItems("IOField1").OutputValue
    objExcelApp.ActiveWorkbook.Save
    objExcelApp.Workbooks.Close
    objExcelApp.Quit
    Set objExcelApp = Nothing
    Chào bạn !
    Mình cũng đang tìm hiểu về vấn đề này.Không biết bạn đã làm OK vấn đề này chưa? Tôi cũng đã làm thử như VD trong đó nhưng khi xuất ra Excel thì không thấy dữ liệu của IOField đâu?
    Bác nào làm rùi có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm với. Cám ơn nhiều

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết

Wincc 7.0 sp2

Các anh có tài liệu wincc 7.0 sp2 tiếng việt chia sẻ cho em với ,em mới tìm hiểu về wincc ,em co quyển sách viết về wincc 6.0 ,có một vài điểm khác nhau nên hơi khó hiểu về tag logging,alarm logging,em đang dung phan mền wincc 7.0 ,các anh có thì cho em tham khảo vơi! Em thanks trước nha!

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi labview Xem bài viết
    Các anh có tài liệu wincc 7.0 sp2 tiếng việt chia sẻ cho em với ,em mới tìm hiểu về wincc ,em co quyển sách viết về wincc 6.0 ,có một vài điểm khác nhau nên hơi khó hiểu về tag logging,alarm logging,em đang dung phan mền wincc 7.0 ,các anh có thì cho em tham khảo vơi! Em thanks trước nha!
    http://plcvietnam.com.vn/threads/167-Chia-se-tai-lieu-WinCC.plc

b
    ác này hỏi nhiều chỗ quá. có sẵn hết rùi chịu khó tìm đi. ko chỉ trên web mình có tài liệu mà bạn hỏi anh GG ra đầy cho bạn lựa chọn

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Mình mới tìm hiểu WinCC V7 được một thời gian. Bây giờ đang tìm cách xuất dữ liệu từ WinCC V7.0 SP2 sang MS Excel.
    Mình có đọc được một đoạn code trong phần . Mọi người cùng thảo luận nha.

MS Excel
    In this example, an output value from an input field is written in an Excel table

'VBS113
    Dim objExcelApp
    Set objExcelApp = CreateObject("Excel.Application")
    objExcelApp.Visible = True
    '
    'ExcelExample.xls is to create before executing this procedure.
    'Replace <path> with the real path of the file ExcelExample.xls.
    objExcelApp.Workbooks.Open "<path>\ExcelExample.xls"
    objExcelApp.Cells(4, 3).Value = ScreenItems("IOField1").OutputValue
    objExcelApp.ActiveWorkbook.Save
    objExcelApp.Workbooks.Close
    objExcelApp.Quit
    Set objExcelApp = Nothing

Tài liệu tham khảo: HD kết nối WinCC 7 - MsExcel 07: http://www.mediafire.com/view/?7ct6na9tjb6o6v5
    mình góp ý các bác nếu muốn gọi luôn file exel ra xem thì đoạn code trên bỏ luôn 2 dòng objExcelApp.Workbooks.Close và
    objExcelApp.Quit
    dạng xuất này là dạng xuất theo phiếu định dạng trước
    nếu muốn xuất 1 lần 1 phiếu thì trên đoạn code trên tại dòng
    objExcelApp.ActiveWorkbook.Save sửa lại là objExcelApp.ActiveWorkbook.Saveas +số lần xuất từ 1 tag sẻ ra như ý muốn
    và cũng từ đoạn code trên thêm 1 chút mắn ,muối vào nửa nó sẻ cho ra phiếu xuất theo ngày tháng báo cáo
    ngoài ra cách xuất theo phiếu thì wincc còn 1 dạng xuất theo data
    là cứ 1 lần xuất sẻ ghi xuống 1 dòng và 1 ngày hoặc 1 tháng cho ra 1 file báo cáo
    lưu ý để cho file báo cáo có dung lượng nhỏ ngoài cách sử dụng dạng exel gốc kiểu file.xls hoặc xlsx thì có thể dùng kiểu file.csv cho file báo cáo dung lượng nhỏ để tiện lưu trử
    Lần sửa cuối bởi daocongdabl, ngày 10-23-2012 lúc 11:58 AM.

6. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    từ chủ đề xuất số liệu từ wincc ra exel hoặc từ wincc flexible ra exel theo kiểu xuất phiếu hoặc kiểu data thì mình làm ok hết rồi
    và hiện nay mình có 1 ý tưởng là không lẻ mình xuất báo cáo lưu trử vào ổ đỉa và cứ nhiều ngày thì sẻ ra nhiều file exel
    còn nếu xuất trên 1 file thì khó theo dỏi
    tiện đây hỏi các bác nào từng làm giao diện trên wincc hoặc wincc flexibe dạng lịch tháng/năm
    khi nào muốn xem file exel báo cáo lưu trử trước kia chỉ cần chọn lịch ngày tháng năm cần xem file báo cáo trên giao diện wincc hoặc wincc flexible thì lúc đó file exel tương ứng sẻ tự động mở lên cho mình xem

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình đã làm theo file hướng dẫn của QuocVinh nhưng khi nhấn nút OPEN EXCEL không mở được file Excel trong đường dẫn lên và nó báo lỗi như sau:System Erro &H80040111. ClassFactory cannot supply requested class. Mong Vinh chỉ giáo thêm. Thanks!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Trích dẫn Gửi bởi vxambk Xem bài viết
    Mình đã làm theo file hướng dẫn của QuocVinh nhưng khi nhấn nút OPEN EXCEL không mở được file Excel trong đường dẫn lên và nó báo lỗi như sau:System Erro &H80040111. ClassFactory cannot supply requested class. Mong Vinh chỉ giáo thêm. Thanks!
    đoạn code bạn vinh làm là chạy ok nhe,cái này mình kiểm tra rồi với wincc 7 là ok còn wincc v11 thì chỉnh 1 chút là chạy
    nếu bạn khó khăn up lên anh em xem và sửa cho

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em định xuất dữ liệu từ wincc 7.0 ra excel từ tag loggin theo thời gian thực như ví dụ 1 giờ thì ghi một lần, mỗi ngày ghi ra 1 file báo cáo, có thể ghi theo tháng và năm để thống kê, bác nào biết chỉ cho em với! em cảm ơn các bác trước!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi congatechnical Xem bài viết
    Chào bạn !
    Mình cũng đang tìm hiểu về vấn đề này.Không biết bạn đã làm OK vấn đề này chưa? Tôi cũng đã làm thử như VD trong đó nhưng khi xuất ra Excel thì không thấy dữ liệu của IOField đâu?
    Bác nào làm rùi có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm với. Cám ơn nhiều
    BẠN THAY "IOField1" sao cho khớp với tên mặc định trong wincc đó.
    của mình là "I/O Field1" là ok!!!
    goodluck for you!
    p/s sẵn tiện bạn bỏ luôn 2 dòng objExcelApp.Workbooks.Close và objExcelApp.Quit luôn nhé!!!

Trang 4 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu